Hạng D
18/2/10
3.276
3.135
113
Mấy anh có biết luật ko? Thằng chạy ba gác chở nước đá chỗ em ở nó còn rành luật hơn mấy anh :)
Ko anh ơi, em thề luật GTDB hay luật ĐBATGT em chưa đọc bao giờ.
Thằng chạy ba gác chở nước đá rành luật nên chắc chả bao giờ bị phạt nhỉ
Chứ mấy chục nay chạy xe em cũng bị phạt 1 vài lần, 4B hình như 1 lần, 2B cỡ 2 lần

Anh rành luật có ngon hơn thằng ba gác ko :D ???

Hạng F
29/10/16
12.065
24.833
113
Pháp
Theo ông Lợi, nguyên nhân tai nạn chủ yếu vẫn xuất phát từ ý thức chấp hành Luật Giao thông đường bộ của nhiều người dân còn kém.

Những hành vi vi phạm thường thấy như vượt đèn đỏ, đi ngược chiều... Đặc biệt là tình trạng lấn chiếm lòng lề đường cản trở giao thông...

Ý thức là một chuyện, nếu cần mua bằng tiền hay nhiều tiền thì sẽ được, đừng hỏi tại sao ra nước ngoài mà lại chấp hành nghiêm chỉnh.

Và cùng một tội danh đừng nói xe 4B nhẹ tội hơn 2B, nếu tính thì mức độ vi phạm
Tôi thí dụ vượt đèn đò :
Người đứng đầu địa phương ở TP.HCM chịu trách nhiệm nếu để tai nạn do lấn chiếm lòng đường, vỉa hè

Mức phạt quá nhẹ nhàng, nhất là các xe 2B trong khi 4B thì phạt từ 5 đến 6 lần cùng một tội danh ....vượt đèn đỏ . Các bác nghĩ sao nếu 2B cầm 4B mà vi phạm (chưa bàn đến kỹ năng 2B và 4B có những điễm xữ dụng phương tiện, hoàn toàn khác nhau)

Hạng B2
28/5/19
288
369
63
36
Có khi nào giống cái gạch vỉa hè xứ nào không nhỉ ? Cũng cam kết này nọ lọ chai mà chưa tới 2 năm tèo

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
8/2/22
411
602
93
Họp xong, mời cả Hội Nghị lên đoạn đường Phạm Văn Bạch xem thực tế. Buôn thúng bán bưng lấy luôn cả con đường chứ ko còn là lấn chiếm nữa :) . Nhiều năm nay rồi!
Haha, bác gần đó à, PVB khúc Gò Vấp còn thỉnh thoảng có conan dẹp, còn khúc bên Tân Bình thì nát luôn, mỗi lần đi qua là cực hình.

Hạng D
24/2/20
4.903
8.344
113
37
Ko anh ơi, em thề luật GTDB hay luật ĐBATGT em chưa đọc bao giờ.
Thằng chạy ba gác chở nước đá rành luật nên chắc chả bao giờ bị phạt nhỉ
Chứ mấy chục nay chạy xe em cũng bị phạt 1 vài lần, 4B hình như 1 lần, 2B cỡ 2 lần

Anh rành luật có ngon hơn thằng ba gác ko :D ???
500k/ tháng thì chạy trong phường nhá, ra ngoài phường xui thì bị hốt mất xe nhá nhá :)

Hạng B2
7/11/15
206
152
43
nói dui thôi, Ngô Đức Kế góc Nguyễn Huệ tụi nhà hàng nó chiếm để giữ xe và thùng rác ko còn đường đi bộ đây