Hạng D
6/12/14
1.364
1.315
113
Em đang đi Innova 2006. Gần 9 năm rồi mà xe còn chạy rất ngon. Chỉ bảo dưỡng và đổ xăng chạy. Hihi.
Thật sự Em cũng mê xe có nhiều Option lắm, nhưng chạy riết rồi Em thiết nghĩ thật sự k cần thiết cho lắm. Xe Em gắn màn hình DVD, camera lùi, sub - nghe nhạc, xem video tẹt ga. Còn ghế chỉnh điện có thì cũng tiện nghi nhưng lên xe chỉ chỉnh đúng 1 vị trí và ngồi suốt thôi....
Bạn là sale của Toyota ? Bạn nói thế là đúng rồi. Mèo thì phải khen mèo dài đuôi thôi !!!
Tôi không là fan của hãng nào cả. Nhưng ta nên nhìn thẳng sự thật để tiến bộ. xe Toyota đắt và ít tiện nghi

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
6/12/14
1.364
1.315
113
E đã từng đi 2 đời xe Hàn: Deawoo, Kia, giờ là Toy. E hiểu rõ điểm mạnh của Toy thế nào. Ngoài ba cái options rất phong phú ít khi xài đến và cũng mau chán, cái quan trọng nhất của chiếc xe hơi là độ ngọt chân ga, cảm giác tin cậy vào sự hoạt động ổn định của động cơ theo năm tháng, theo quãng đường di chuyển trong những chuyến đi xa, xe Hàn kg thể so sánh với Toy.
Đến khi nào các bác ấy đổi qua xài Toy thì sẽ thay đổi toàn bộ quan điểm thôi.
Tôi không phải là fan của hãng nào. Cứ phục vụ tôi tốt nhất với giá cả tốt nhất là tôi khen. Tôi chưa đồng ý hoàn toàn với bạn. Đừng so sánh xe Hàn và Toy, hãy so sánh hãng Nhật với nhau. Thí dụ Mazda6 đang nổi lên với Camry chẳng hạn. Mazda 6 2.5 và Camry 2.5Q nhé. Về giá: Cam đắt hơn khoảng 200 tr. Về độ tinh cậy, ổn định và độ bền, tôi không nghĩ Mazda 6 với linh kiện 100% nhập từ Nhật lại dở hơn Camry 100% từ Thái. Bạn nghĩ Mazda 6 chạy bao lâu thì hư? Về độ ngọt chân ga, máy Mazda6 có công suất 185 mã lực@ 5.700 v/p (camry: 178 mã lực@ 6000 v/p) Moment xoắn: 250 Nm @ 3.250 v/p (Camry: 231 Nm@ 4.100 v/p), vậy xe nào dọt ngọt hơn? Camry hao xăng hơn 1 lit/100km. Mazda 6 với 11 loa Bose, bạn không nghe nhạc trong lúc lái xe à? bạn phân biệt được âm thanh hay dở không? Còn về các option, bạn cho rằng ít xài và mau chán.Vậy bạn mua 1 cái thùng về gắn 4 bánh xe và cái động cơ cho rẻ, mua chi Toyota phí tiền.

Hạng D
Bạn là sale của Toyota ? Bạn nói thế là đúng rồi. Mèo thì phải khen mèo dài đuôi thôi !!!
Tôi không là fan của hãng nào cả. Nhưng ta nên nhìn thẳng sự thật để tiến bộ. xe Toyota đắt và ít tiện nghi
Vâng Em là Sales của Toyota ạ. Nhưng hiện tại Em cũng đang sỡ hữu xe Toyota ạ. Điều Em nói ở trên có gì sai mong Bác chỉ giáo.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.196
113
Đây chỉ là 1 trong vô số những comment có ý nghĩa tương tự:

Thật là khó hiểu.
- Xe Toyota bị va chạm: Một số ném đá "Vì đó là toy";
- Toyota đắt hàng, bán được giá... : Một số bác xộc vào chê chiếc, so đo "giá trị" và "giá trị sử dụng";
- Box xe Hàn: (không có fan xe Toyota nào vào chê) các thánh vẫn lôi xe Toyota vào so sánh (công nghệ, opyions) và rồi chỉ trích những người mua chúng (Toy);
Rất dễ bắt gặp những câu từ "bầy đàn", "đám đông", "bán được giá", "lạc hậu, lỗi thời"... có hàm ý chê xe Toyota và người sử dụng xe Toyota.

Vì sao và vì sao???????????????????????????????????
Thường thì hoa hậu có rất nhiều người nhòm ngó chỉ trích , ghen tị , soi mói, chê bai đủ các kiểu, chứ gái nhà quê thì chẳng lẽ hoa hậu lại nhảy vào so sánh chê bai làm gì . Em nghĩ vậy đúng ko bác chủ :3dcuoi:

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Tôi không phải là fan của hãng nào. Cứ phục vụ tôi tốt nhất với giá cả tốt nhất là tôi khen. Tôi chưa đồng ý hoàn toàn với bạn. Đừng so sánh xe Hàn và Toy, hãy so sánh hãng Nhật với nhau. Thí dụ Mazda6 đang nổi lên với Camry chẳng hạn. Mazda 6 2.5 và Camry 2.5Q nhé. Về giá: Cam đắt hơn khoảng 200 tr. Về độ tinh cậy, ổn định và độ bền, tôi không nghĩ Mazda 6 với linh kiện 100% nhập từ Nhật lại dở hơn Camry 100% từ Thái. Bạn nghĩ Mazda 6 chạy bao lâu thì hư? Về độ ngọt chân ga, máy Mazda6 có công suất 185 mã lực@ 5.700 v/p (camry: 178 mã lực@ 6000 v/p) Moment xoắn: 250 Nm @ 3.250 v/p (Camry: 231 Nm@ 4.100 v/p), vậy xe nào dọt ngọt hơn? Camry hao xăng hơn 1 lit/100km. Mazda 6 với 11 loa Bose, bạn không nghe nhạc trong lúc lái xe à? bạn phân biệt được âm thanh hay dở không? Còn về các option, bạn cho rằng ít xài và mau chán.Vậy bạn mua 1 cái thùng về gắn 4 bánh xe và cái động cơ cho rẻ, mua chi Toyota phí tiền.
Bác này quá dở hơi. Xem lại chủ đề của thớt để đi cho đúng nhé.
Bác thích Mazda6 thì cứ việc mua. Ai thích 2.5Q thì họ mua. Lý luận của bác cho là đúng cũng kg phải là đúng với tất cả mọi người vì mỗi người có những ưu tiên chọn lựa khác nhau nhé.