Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Tân cổ giao duyên
Cái cabinet và gương ở phòng khách, bàn phòng ăn....chẳng ăn nhập gì với tổng thể.
Muốn mấy món đồ này vô nhà cần phải dọn trước cho nó một không gian phù hợp

Còn nữa , là dân decor chuyên nghiệp không ai treo cái tủ ngay trên đầu giường và máy lạnh cắm đầu lên trần như vậy !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/1/11
20
0
0
1/ Cái máy lạnh phòng khách, bác để vậy rất khó làm vệ sinh máy sau này (khi vệ sinh sẽ làm ẩm tấm trần thạch cao). Mà cái máy lạnh có xấu xí gì đâu mà phải dấu vào trong la-phông vậy bác?
2/ Cái kệ TV làm nhô ra trông hơi ... phô (mà chẳng có công năng gì!), áp sát tường em nghĩ sẽ đẹp và gọn hơn!
3/ Cái tủ bếp trên cao quá, áp sát trần nên tỷ lệ mất cân đối .......
4/ Tủ treo ngay bên trên giường, nguy hiểm cho người nằm bên dưới, dễ đụng đầu (cái này hơi lạ à nghen!)

Còn lại thì good .... :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Bác cho em hỏi căn số 1 bao nhiêu m2 và hết bao nhiêu tiền vậy bác? Nếu tế nhị thì bác PM dùm em nhé.

Thanks bác.

Tập Lái
10/5/12
0
1
0
tonjohn nói:
Tân cổ giao duyên
Cái cabinet và gương ở phòng khách, bàn phòng ăn....chẳng ăn nhập gì với tổng thể.
Muốn mấy món đồ này vô nhà cần phải dọn trước cho nó một không gian phù hợp

Còn nữa , là dân decor chuyên nghiệp không ai treo cái tủ ngay trên đầu giường và máy lạnh cắm đầu lên trần như vậy !
Dạ e nghĩ đôi khi những cái ko ăn nhập ấy nó lại là điểm nhấn cho từng ko gian bác ah...còn về phần khác e ghi nhận ah...e ko có ý kiến...Thanks góp ý của bác...

Tập Lái
10/5/12
0
1
0
GauGauDaiCa nói:
1/ Cái máy lạnh phòng khách, bác để vậy rất khó làm vệ sinh máy sau này (khi vệ sinh sẽ làm ẩm tấm trần thạch cao). Mà cái máy lạnh có xấu xí gì đâu mà phải dấu vào trong la-phông vậy bác?
2/ Cái kệ TV làm nhô ra trông hơi ... phô (mà chẳng có công năng gì!), áp sát tường em nghĩ sẽ đẹp và gọn hơn!
3/ Cái tủ bếp trên cao quá, áp sát trần nên tỷ lệ mất cân đối .......
4/ Tủ treo ngay bên trên giường, nguy hiểm cho người nằm bên dưới, dễ đụng đầu (cái này hơi lạ à nghen!)

Còn lại thì good .... :D
1/ Dạ bên e đã tính toán hết rồi mới dám đặt nó ở đó đó bác...vì làm xong còn chế độ bảo hành sau này nữa nên ko dám làm bừa đâu bác ah...
2/thiết kế ban đầu của bên e là âm vào trong kệ luôn nhưng do gia chủ ko chịu nên đành phải đưa nó ra vậy...cũng khổ tâm lắm bác...hic
3/ Đó cũng là do ý gia chủ ah...họ muốn làm cao đụng trần luôn...
4/ lâu lâu chơi phá cách đó bác...:p

Status
Không mở trả lời sau này.