Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Em mới làm xong cho ông bà già cái nhà vườn để 2 cụ nghỉ ngơi, cuối tuần con cháu về chơi, thăm thú. Đất vườn rộng gần 2ha, ở gần huyện Vĩnh Cữu, Đồng Nai, địa hình đồi dốc như Dalat khá cao, gió lốc vào mùa mưa kinh khủng. Nghĩ mãi cuối cùng em chọn giải pháp xây 1 trệt, giống như trại Davis bên Mẽo nhưng cho VN ở, dùng gạch block xây tường, lấy gỗ nhà (Dầu, Tràm) đóng nội thất. Dạo gần đây BDS chết ngắc nên mới có thời gian về lo cho ông bà, dợt tay nghề làm nhà vườn luôn. Gửi các bác xem:

photo by BINHARCH, on Flickr

Hạng C
8/4/11
889
11.145
93
Bác Bình quên cái máng xối, lâu ngày nước mưa làm xói đất chung quanh nhà xấu lắm. Xây nhà này mất khoảng nhiêu tiền vậy bác ?
Em thấy quảng cáo đất ven hồ Trị An giá 1tỳ/1ha không biết có hợp lý không ? Mua miếng đó rồi xây giống bác chắc là ngon, nhưng không biết an ninh ra sao.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
nhà đẹp quá bác chủ ơi, nhưng em rón rén quăng cục sỏi nè:
-Bác chụp bằng máy ảnh cùi mía hay sao nên hình ảnh xấu quá
-Nhà em thấy có cảm giác hơi bị thấp (trần) nên chắc sẽ bị nóng.

Tập Lái
8/10/12
2
0
0
Nhà đẹp, Ước mơ của em sau 20 năm nữa. Căn này bác xây tổng cộng bao nhiêu tiền ợ?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đồ nhà, thợ nhà, thiết kế nhà....trọn bộ tầm 700tr, trừ cái đống gỗ em ko định giá dc. Quan trọng là ông bà già làm quản lý dự án nên theo được đúng bản vẽ thiết kế 70% là mừng lắm rồi. Còn cái sân chưa xong vì ngân sách cạn, em đang định gom 2-3 xe đá granite vụn bãi rác về khảm cái sân cho nó hợp tông.

@Laonong: em chụp bằng Iphone 4, hết lúa lên 5, xem đỡ bác ơi. Trần theo mái phải thấp do nằm trên đồi cao, em phải cho lót tấm chống nóng và đóng trần thạch cao theo mái.

@Duchuan: cuối năm nay em mới cho đấu thầu gói máng xối, em dự là nhà thầu trong và ngoài nước sẽ tham gia nhiều đấy. Bản thiết kế có đủ nhưng thằng khỉ tiệm photo nó in bị xót nên đành phải tách gói này ra. Đất Trị An em không rõ nhưng gần cầu La Ngà em nghe nói là 1,7ty/ha đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/10/12
74
0
0
nhà mái ngói thì đẹp hơn :) cây cối xanh mát mẻ về già ở dc wá rùi

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113