Hạng F
29/10/16
11.610
22.338
113
Pháp
6at đi 20 vạn chưa thay nhớt hs AT, có sao ko các bác, cụ thể là ranger 2.2 turbo đơn
hs vẫn êm mượt như lúc mới mua
Và khi nó hư ..nếu như thật sự bác post thì ...mua xe khác cho chắc ăn 200.000 kms không thay gì hết giử " GIN " nhờ các bạn đọc giả cho ý kiến ...chứ em là thua toàn tập

• Like
Reactions: phuquy
Hạng D
15/11/13
3.851
4.671
113
Và khi nó hư ..nếu như thật sự bác post thì ...mua xe khác cho chắc ăn 200.000 kms không thay gì hết giử " GIN " nhờ các bạn đọc giả cho ý kiến ...chứ em là thua toàn tập
Đợi tới phải hạ hộp số rebuild lại là mệt lắm.

Hạng B2
22/3/22
313
284
63
bữa đọc ở nhóm trên fb có bác nói đi xe nhật nói cung hay Toy thì gần như k phải thay nhớt hộp số chạy cả 150-200.000 k cần thay. Thay có khi chạy còn tệ hơn chưa thay o_O

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Xe mình hồi xả ra nó màu đen đậm, thợ hỏi anh không thay từ khi mua à. Mình kêu không. Nhìn lên bảng đồng hồ nó nhảy lên con số 19 vạn chẵn. Là lá la la, bền kinh.

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
bữa đọc ở nhóm trên fb có bác nói đi xe nhật nói cung hay Toy thì gần như k phải thay nhớt hộp số chạy cả 150-200.000 k cần thay. Thay có khi chạy còn tệ hơn chưa thay o_O
Ờ đúng bác, mấy cha không biết gì và hạ tiện thì thường không thay nhớt số, hoặc vào các gara cùi cùi thay. Thay xong xe nó cà xịch cà đụi luôn.
Chốt: Nhớt số thì cứ phải vào hãng hoặc gara chuyên nghiệp cho từng dòng xe mà thay. Đừng tiếc vài triệu bạc mà hư cả cái xe.

Hạng F
29/10/16
11.610
22.338
113
Pháp
đúng rồi, mấy gara em quen báo giá thay nhớt hs rẽ quá, ko dám thay luôn đó
Bác biết quy trình thay nhớt ...hộp số thế nào không mà họ không dám thay ???? l, chứ không phải là hư nào thay đó nha ...:):):)

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Bác biết quy trình thay nhớt ...hộp số thế nào không mà họ không dám thay ???? l, chứ không phải là hư nào thay đó nha ...:):):)
Thực tế cái hộp số tự động AT nó phức tạp hơn cái động cơ đó. lớ nga lớ ngớ thì tốt nhất đừng đụng vào. Vì điều khiển cơ cấu đi số của nó là dùng áp lực nhớt. Nói chung là tất cả hoạt động của hộp số là phụ thuộc vào nhớt số. Thiếu hoặc thừa nhớt đều gây hại đến hoạt động dẫn đến hư hỏng hộp số nha.

• Like
Reactions: mylovedl07 and Osin
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Em cũng có biết chút bác ơi, và đã từng trải qua vài ca rồi. Xe đang yên lành, đi thay nhớt hs. Xong về chạy 1 thời gian ngắn là cà giựt, nói chung là lợn lành thành què, tình cảnh này đã rất nhiều người gặp phải

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.610
22.338
113
Pháp
Em cũng có biết chút bác ơi, và đã từng trải qua vài ca rồi. Xe đang yên lành, đi thay nhớt hs. Xong về chạy 1 thời gian ngắn là cà giựt, nói chung là lợn lành thành què, tình cảnh này đã rất nhiều người gặp phải
Nhớt hộp số thay là một chuyện, còn đúng là chuyện khác
Và dỉ nhiên nhớt hộp số phải theo đúng của nó chứ không lấy nhớt hộp số lung tung mà để vào
Bắt buộc phải thay luôn lọc của hộp số (AT)
Nhiều loại hộp số phải châm từ đưới ..và đo áp suất nửa, :):):) do đó có nhiều chiếc thay rất lành, và nhiều chiếc phải đúng theo kỹ thuật tuỳ nhà sản xuất.
Tuỳ AT, em chia ra làm 2 là AT thường (không có can thiệp nhiều ECU) và Robotic ....(có can thiệp ECU)