Tập Lái
9/8/11
6
0
1
Em đi con này, nói chung là rất ngon, các bác chứ bảo hình dáng em nó không đẹp chứ em thì lại thích lắm, đừơng nét khoẻ khoắn, mạnh mẽ (mà em là gái 100% nhá), chạy ổn định thôi rồi, xăng ăn ít, êm ái, heeeeeee mỗi tội em thấy cách âm không thực sự tốt lắm thôi, còn lại em không chê được điểm nào. Nói thế cũng hơi phiến diện chút, dòng Nissan thường opption không có gì mấy, nhưng nếu cho chọn em này và 1 em khác cùng phân khúc mà opption full thì em vẫn chọn Nissan.:)

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
X-trail thì chất lượng, công năng không cần bài cãi, chủ yếu là có thích mẫu mã và có đù $ để rước em nó không thôi.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Em rất thích X-trail nhưng chưa đủ $, đành cày thêm thời gian nữa vậy.

Hạng B1
7/10/09
51
0
0
Thêm 1 tin không mấy vui gì cho các fan của X-Trail
X-Trail và Koleos dùng chung động cơ, hộp số và khung gầm, trang thiết bị Koleos nhiều hơn, Koleos có thiết kế đẹp hơn, Koleos đạt tiêu chuẩn an toàn EuroNcap 5 sao của Châu Âu. Ở nước ngoài Koleos bằng giá X-Trail, ở VN Koleos lại thấp hơn X-Trail đến 320 triệu.
--> Nissan VN đưa X-Trail về chỉ để nhân viên sales ngắm cho vui

Hạng B1
em đưa ra 1 số ưu và nhược điểm của X-trail , bác xem xét trước khi múc em nó.
Số Auto Giá 52K base, 60k full option (giá cần kiểm tra lại với Đại Lý Nissan , Cương Thanh ,161 Dạ nam, Q8)
Xe em là bản tiêu chuẩn ,Full option phải bỏ thêm gần 10K để có thêm 1 số chức năng không cần thiết
vì dụ:
Cruise Control,
Up and Down Hill Assistant,
Nội thất Da,
Sunroof,
Driving lights.
Ưu điểm:
Tiêu hao nhiên liệu : 9 lít/ 100km đường trường, 10.5 lít đường hỗn hợp. còn trong thành phố em không đo vì kẹt xe nhiều hơn nữa khi đón con dừng nổ máy nên không tính được .
số chỗ ngồi : 5 chỗ , khoang hành lý rộng , khi gập hàng ghế sau thành dường nằm rất tiện dụng khi di chuyển xa .
6 số CVT , tăng tốc không giật (êm)
2 cầu thông minh I-mode , tự động chuyển 2 cầu khi vào đường trơn trượt , cát , mất độ bám đường.
có khóa visai , dễ dàng vượt lầy khi 2/4 bánh bị mất độ bám đường.
Máy lạnh rất tốt , có thể điều chỉnh theo nhiệt độ.
Sx tại nhật cũng là 1 ưu điểm.
có 4 túi khí , 2 trước và 2 dọc bên sườn cả cho dãy ghế trước và sau.
Giảm xóc rất êm (êm nhất trong tất cả các dòng xe SUV và Crossover em đã từng ngồi như , escape, SantaFe, Pajero, Isuzu extream, Captiva, CRV ...)
Máy rất êm, cách âm rất tốt.
Tay lái Đầm ngang ngửa BMW 318i đặc biệt là ở tốc độ cao (em đã từng xài nên có so sánh, các xe nhật khác tay lái nhẹ hơn nhiều)
Nhược điểm:
Dáng xấu , chưa ai khen dáng của X-trail, nếu bác ưa hình thức thì X-trail không đạt yêu cầu.
Nội thất nghèo nàn và bố trí khá thô , tuy nhiên có 2 hốc lạnh để bỏ đồ uống , và CD 6 đĩa , Gương không tự gập được .
2 ghế ngồi trước lỏng , có cảm giác không chắc chắn khi đi qua chỗ xóc kêu khực khực.
Tóm lại: em hài lòng với chiếc xe của mình, người nào ưa vẻ bề ngoài thì sẽ không chọn X-trail , thay vào đó chọn CRV của honda với dánh bắt mắt hơn với 1 cầu và chỉ có số tự động 5 cấp , RAV-4 cùng mức giá chỉ có 1 cầu và số tự động 4 cấp...

Hạng B1
Trên Bác nói; Giảm xóc em
Dưới lại nói: qua đoạn có gờ kêu khực khực
Bác có thể cho biết chính xác hơn.
Xe XtraiL 2016 Việt Nam trang bị gương chỉnh điện, gập điện, cửa sổ trời Panorama, Hệ thống Hệ thống điều khiển hành trình (Cruise Control), hoppj số vô cấp Xtronic CVT..v..v

Chỉnh sửa cuối:
12/10/07
2.646
10.496
113
Thêm 1 tin không mấy vui gì cho các fan của X-Trail
X-Trail và Koleos dùng chung động cơ, hộp số và khung gầm, trang thiết bị Koleos nhiều hơn, Koleos có thiết kế đẹp hơn, Koleos đạt tiêu chuẩn an toàn EuroNcap 5 sao của Châu Âu. Ở nước ngoài Koleos bằng giá X-Trail, ở VN Koleos lại thấp hơn X-Trail đến 320 triệu.
--> Nissan VN đưa X-Trail về chỉ để nhân viên sales ngắm cho vui

Thật vậy sao? Ngược lại thì có chứ bác. Thấy trên web của Renault báo giá Koleos tới >1 tỷ 4 bản 2X4 lận mà?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HD767 and Picnictoy
Tập Lái
14/7/15
19
8
3
Em đi con này, nói chung là rất ngon, các bác chứ bảo hình dáng em nó không đẹp chứ em thì lại thích lắm, đừơng nét khoẻ khoắn, mạnh mẽ (mà em là gái 100% nhá), chạy ổn định thôi rồi, xăng ăn ít, êm ái, heeeeeee mỗi tội em thấy cách âm không thực sự tốt lắm thôi, còn lại em không chê được điểm nào. Nói thế cũng hơi phiến diện chút, dòng Nissan thường opption không có gì mấy, nhưng nếu cho chọn em này và 1 em khác cùng phân khúc mà opption full thì em vẫn chọn Nissan.:)
Bạn rất chính xác, chỉ có ai thật sự sở hữu mới cảm nhận được điều này. Trước đây Cường Thanh có nhập về em X-Trail bảng SLX, full option.
Nếu đúng bạn đang sử dụng bảng này thì rất tuyệt vời. Mà bạn là nữ nữa thì mình rất thích bạn, bạn rất cá tính.
Tuy nhiên bạn nên dùng phụ tùng chính hãng để xe bền và an toàn hơn
Nếu bạn ở Sài Gòn thì nên vào Cường Thanh (ở gần cầu chữ Y), dù đã chuyển qua Chevrolet nhưng họ vẫn còn thiết bị của Nissan và có một bác kỹ thuật viên cực giỏi về dòng Nissan & Infiniti
Còn phụ tùng bạn nên lấy của cửa hàng ôtô Thủ Đức của bác Cai, bác này chuyên hàng xách tay chính hãng Nissan từ Nhật, Thái nên giá khá mềm so với hãng: http://phutungotocarthuduc.com/category/vn/399/X-TRAIL.html
Chúc mừng bạn đang sở hữu ẻm X-Trail nhé

• Like
Reactions: Picnictoy