Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
2 cái sub phía sau gắn lên chỉ mang tính ...trang trí vì ngồi trong khoang xe ko nghe thấy j.
Đúng vậy đó. Em còn định tháo nó ra cho đỡ tốn chỗ cơ. Nhìn nó treo lên như 2 trái bưởi thấy ghét

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Vậy để em tìm hiểu rồi report lại ạ. Chủ đề âm thanh này có vẻ hay.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cai nay nho Cubi lên giai thich giup nhe

Bán xe mấy trăm chai không support lại đưa thằng bán loa ra đở là sao ? :(
Bộ loa đó là Harman tháo từ 330i sport , có kèm luôn cả ampli harman luôn.
Cái ampli đó nằm bên tài ở cốp sau. Dàn đó lúc ngày xưa mua hình như khoảng 600-800$ gì đó. Thằng bán tháo all loa ra, dây điện toàn cắt ngang để tặng kèm luôn jack cắm, kể cả ampli.
Sau đó đóng thùng gổ gửi về, bán lại anh mèo với giá chỉ bằng tiền ship. Còn tiền mua coi như lổ.
2 cái sub phía sau chính xác là lắp ở cốp sau ,úp lên đu lên phía trên. ( xe zin cũng lắp như thế, vì nó là sub hơi thì phải )Nhưng vấn đề chính là phải tháo 2 cái sub zin ra để nó đánh hơi lên. Anh mèo chắc sợ mất zin nên không có tháo 2 cái loa zin ra.Nên nó bí hơi.

Bản thân con E46 cũng dùng cốp sau để nén hơi bass. nên mặt trên của cốp sau nó chừa trống và cái đít loa sub lấy hơi từ cốp sau. Anh em nào đi E46 thử mở nhạc sàn có bass nhiều, mở cốp sau là nghe ình ình liền.
Bộ loa đó anh mèo xách qua Khánh Phong ráp đó, bác nào có nghi ngờ "năng lực" về audio của Khánh phong thì em vái sư phụ rồi.
E46 nó xài ampli rời nên dùng đầu tape zin hay chỉ cần dùng cái mp3 china vài chục nghìn thì chất lượng âm thanh như nhau nếu là tín hiệu digital.
Có nhiều cụ lại phán đầu CD hay đầu tape theo xe cho ra âm thanh hay hơn thì nên tìm hiểu thêm.
Còn vụ âm thanh xe đó chưa phát huy hết công lực của dàn loa Harman thì chắc chắn khôg phải do đầu , không phải do loa hay ampli. Em biết nguyên nhân nhưng em deck nói đâu. :)

Chất lượng âm thanh đầu android hay đầu wince, ráp vào sure 101% âm thanh hơn hơn đầu zin rất nhiều. Ai dám cá độ, nếu dở hơn em tặng chiếc xe luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Hic, bữa nào em mời @cubibmw đi ún trà sữa rồi anh chỉ em cái nguyên nhân hệ thống chưa phát huy được công lực nhé ^^ khổ thân thằng em có bộ loa ngon mà ko xài hết công lực thì tội nó.
Để em nghiên cứu xem 330i sport nó thế nào :(

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Có cubi nói thì lờ mờ hiểu thêm chút, vậy là bộ này có amply harman nằm sau kéo rồi, vậy chắc đủ công suất. Còn hay hay kg thì em chưa nghe nên chưa biết gì hết nha, chỉ thấy lạ là có loa Harman màn bộ xử lý/amply trên dashboard vẫn là của dàn stereo bình thường nên thắc mắc thôi

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Em thấy demo avin avant 2 nó chỉnh được EQ và chỉnh luôn bass, mid, treble và cả sub luôn. Không biết dùng với bộ loa này có cần chế cháo gì nữa không anh moon?