Hạng C
8/3/19
591
985
106
47
Bác mà đi vào Tây Trường Sơn là tuyệt vời luôn. Nhưng mùa này không biết TTS có bị sạt lỡ không? Em đi hồi Tết Âm lịch thì rất ok.
Lúc nào rảnh bác chỉ em cung này đi xuất phát từ đâu, đến đâu :p Đang thèm đi cung này và đường Hồ Chí Minh

Hạng F
1/8/12
5.717
5.735
113
TP HCM
Lúc nào rảnh bác chỉ em cung này đi xuất phát từ đâu, đến đâu :p Đang thèm đi cung này và đường Hồ Chí Minh
Bác đi đường QL9 ( còn gọi là đường 9 Nam Lào ) hướng đi về Cao Tốc Cam Lộ - La Sơn Bác đi thẳng tới tượng đài chiến thắng Khe Sanh rồi rẽ phải là bắt đầu vào tuyến Tây Trường Sơn có các đèo có tên huyền thoại: Khu Đăng, Đá Đẽo, U Bò, Pe Ke và Sa Mù, Bác nghe các tên đèo là thấy hấp dẫn rồi nhé.
Hình 1 Bác đi thẳng hướng Khe Sanh
Hình 2 Ngay tượng đài CT Khe Sanh là Bác thẳng về Khe Gát đi tiếp về TT Bắc Sơn Tỉnh Quảng Bình....
Bác mà đi qua 5 cái đèo của Tây TS rồi thì mấy cái đèo các tỉnh phía Nam chả ăn thua gì về độ lắc léo, hấp dẫn chen lẫn hồi hợp khi vượt qua. Còn về khung cảnh thì rất tuyệt vời. Xe Sedan thì đi hơi rón rén 1 tý còn MPV hay SUV thì ngon lành, chỉ sợ mùa mưa lũ đất đỗ xuống thì không đi được.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/3/19
591
985
106
47
Bác đi đường QL9 ( còn gọi là đường 9 Nam Lào ) hướng đi về Cao Tốc Cam Lộ - La Sơn Bác đi thẳng tới tượng đài chiến thắng Khe Sanh rồi rẽ phải là bắt đầu vào tuyến Tây Trường Sơn có các đèo có tên huyền thoại: Khu Đăng, Đá Đẽo, U Bò, Pe Ke và Sa Mù, Bác nghe các tên đèo là thấy hấp dẫn rồi nhé.
Hình 1 Bác đi thẳng hướng Khe Sanh
Hình 2 Ngay tượng đài CT Khe Sanh là Bác thẳng về Khe Gát đi tiếp về TT Bắc Sơn Tỉnh Quảng Bình....
Bác mà đi qua 5 cái đèo của Tây TS rồi thì mấy cái đèo các tỉnh phía Nam chả ăn thua gì về độ lắc léo, hấp dẫn chen lẫn hồi hợp khi vượt qua. Còn về khung cảnh thì rất tuyệt vời. Xe Sedan thì đi hơi rón rén 1 tý còn MPV hay SUV thì ngon lành, chỉ sợ mùa mưa lũ đất đỗ xuống thì không đi được.
Cám ơn bác! em nhớ tấm hình 1 rồi, trước khi vào cao tốc Cam Lộ - La Sơn em cũng có chụp tấm hình y chang. Bữa hôm đó đi vào đường quốc lộ chính chợt nhớ đến tên đường 9 Nam Lào. Đoán chắc là chính nó:D
Nhật ký hành trình Sài Gòn - Hòa Bình, trải nghiệm 10 đoạn đường bộ cao tốc Bắc-Nam và ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng C
8/3/19
591
985
106
47
Đi đến cuối cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng thấy tụt mood, tưởng đi tiếp được cao tốc Túy Loan - La Sơn luôn mà hết đường, lý do nghe đâu còn hơn 11km chưa giải phòng mặt bằng xong. Rẽ vào Đà Nẵng nghỉ qua đêm
Nhật ký hành trình Sài Gòn - Hòa Bình, trải nghiệm 10 đoạn đường bộ cao tốc Bắc-Nam và ...

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.717
5.735
113
TP HCM
Đi đến cuối cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng thấy tụt mood, tưởng đi tiếp được cao tốc Túy Loan - La Sơn luôn mà hết đường, lý do nghe đâu còn hơn 11km chưa giải phòng mặt bằng xong. Rẽ vào Đà Nẵng nghỉ qua đêm
View attachment 2985084View attachment 2985085
Làm mình mất hứng phải không anh, không biết bao giờ đoạn đó gp mặt bằng thì mình không phải vòng ra QL1.

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng C
8/3/19
591
985
106
47
Thành phố Đà Nẵng đáng sống? Nhiều người nói vậy, tuy nhiên có vẻ không tiện với khách du lịch lắm. Đi ăn quán hay ở khách sạn người ta chỉ nhận tiền mặt và chuyển khoản. Thủ theo cái thẻ tín dụng đến đây thì vứt:eek: Nha Trang thì khác hẳn
TVH's pic - TP Da Nang - 170723 (1).jpg
TVH's pic - TP Da Nang - 170723 (2).jpg
TVH's pic - TP Da Nang - 170723 (3).jpg

Chỗ khách sạn ở người ta làm phố đi bộ nên không có chỗ để xe, nhưng ngay ngã tư Ngô Thì Sĩ và Lê Quang Đạo có chỗ gửi xe trong Trường Cao đẳng Văn hóa Nghệ thuật Đà Nẵng
Kem dừa Mã Lai dạo này có vẻ thông dụng

Chỉnh sửa cuối: