Hạng C
12/11/08
553
189
43
Chào ae hội kia morning
hôm nay ko có việc gì nên lên đây chém gió với ae.
Mình mới mua xe Kia Monrning 2004 hồi tháng 5.
Đồng hồ only 36,000km. quá tốt cho 1 chiếc xe 12 năm. hỏi người bán có đúng km ko?
Anh ây ko dám trả lời. Vì quen quá. haha.
Rồi biết rồi, chắc có thể đã tua đồng hồ rồi.
Thôi cho nó vào bệnh viện Trường Hải Nguyen Van Troi kiểm tra.
Bác sĩ cho thoa thuốc sau:
https://www.dropbox.com/s/swhwnryvy7erxxm/2016-08-18 17.26.02.jpg?dl=0
https://www.dropbox.com/s/2tcj89b269007l3/2016-08-18 17.25.41.jpg?dl=0
Ko biết up hình. Ai biết thì up giúp mình.
Tổng cộng 16tr hơn. Nói là chưa kể nếu hạ máy bị hở bạc sẽ phát sinh thêm.
thôi bệnh nặng quá. Ko trị ở Thaco nữa. Về nhà cho thầy làng chữa thôi.
thôi hết kẹt xe rồi. Mình về nhà trước. từ từ kể chuyện tiếp.

Attachments

Hạng C
12/11/08
553
189
43
Mình chưa biết bắt đầu từ đâu.
Dự kiến là sẽ thay dây couroa cam trước, vì hỏi chủ cũ họ chưa thay qua tư 2008 đến giờ.
1 buổi cuối tuần tháng 6 mình lấy xe qua bên Trần Phú xúc két nước. Bác chủ làm xúc két nước giới thiệu cho 1 bác sửa oto tận nhà. OK gọi về nhà ktra luôn.
Mua dây cam của trường hải về 600k 1 sợi, lọc gió 165k+ 2 sợi dây PK 180k (cây nhà lá vườn, Cty mình bán) công thợ 700k. Thay xong rồi bác thợ tháo thắng sau ra định kiểm tra vệ sinh gì đó.
Khi tháo ra rồi mới tá hỏa xe để lâu quá ko sử dụng bố thắng bị tách ra càng thắng luôn.
Lai phải chạy qua Trường Hải mua. Bên Trường hải nói hết hàng. Mình mua luôn trên mạng cửa hàng bên đường 3/2 gia 250k cho 2 bánh sau.
tổng thiệt hại 1,895,000 đồng. Hỏi anh thợ xe nay ok ko? số KM có đúng ko? Anh nói xe đẹp số km ko sai lệch!!!
Mình nghĩ trong lòng Bác thợ này có nói cho mình vui lòng ko?

Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
Mình chưa biết bắt đầu từ đâu.
Dự kiến là sẽ thay dây couroa cam trước, vì hỏi chủ cũ họ chưa thay qua tư 2008 đến giờ.
1 buổi cuối tuần tháng 6 mình lấy xe qua bên Trần Phú xúc két nước. Bác chủ làm xúc két nước giới thiệu cho 1 bác sửa oto tận nhà. OK gọi về nhà ktra luôn.
Mua dây cam của trường hải về 600k 1 sợi, lọc gió 165k+ 2 sợi dây PK 180k (cây nhà lá vườn, Cty mình bán) công thợ 700k. Thay xong rồi bác thợ tháo thắng sau ra định kiểm tra vệ sinh gì đó.
Khi tháo ra rồi mới tá hỏa xe để lâu quá ko sử dụng bố thắng bị tách ra càng thắng luôn.
Lai phải chạy qua Trường Hải mua. Bên Trường hải nói hết hàng. Mình mua luôn trên mạng cửa hàng bên đường 3/2 gia 250k cho 2 bánh sau.
tổng thiệt hại 1,895,000 đồng. Hỏi anh thợ xe nay ok ko? số KM có đúng ko? Anh nói xe đẹp số km ko sai lệch!!!
Mình nghĩ trong lòng Bác thợ này có nói cho mình vui lòng ko?
Số KM khó mà biết đc lắm bác ơi
Nên bác thợ nói vậy cho bác vui thôi ợ
Người ta đã tốn công tua, tua mà "ko sai lệch" thì tốn tiền làm gì đúng ko bác chủ :D

• Like
Reactions: xphotha and thanhuy