Hạng B1
9/2/12
57
23
8
xe KM 2004 mình cũng mua tháng 5/2016, về cũng thay nhớt, lọc điều hòa, bugi inridium. lúc về xe để lâu khó nổ nên ra gặp bác Gara Vui thay bơm xăng, lọc xăng, cảm biến vị trí bướm ga, súc béc TC hết 3.1Tr. bây giờ xe chạy ngon rồi, chỉ có khi nhấn nút O/D đèn trên táp lô không sáng, không biết có bị hư chức năng này không?Xe bác thanhuy đèn O/D có sáng không?chắc phải gặp bác Vui để xem thế nào.

Hạng C
12/11/08
553
189
43
xe KM 2004 mình cũng mua tháng 5/2016, về cũng thay nhớt, lọc điều hòa, bugi inridium. lúc về xe để lâu khó nổ nên ra gặp bác Gara Vui thay bơm xăng, lọc xăng, cảm biến vị trí bướm ga, súc béc TC hết 3.1Tr. bây giờ xe chạy ngon rồi, chỉ có khi nhấn nút O/D đèn trên táp lô không sáng, không biết có bị hư chức năng này không?Xe bác thanhuy đèn O/D có sáng không?chắc phải gặp bác Vui để xem thế nào.
xe mình thì O/D đèn vẫn sáng nhưng bị lỗi airbag sáng liên tục.
Xe bác mua bao nhiêu? dòng nào?

• Like
Reactions: xphotha
Hạng C
12/11/08
553
189
43
Bác tnphongvn hỏi về máy lạnh, em chia sẻ về máy lạnh trước.
Vì xe lâu quá bác chủ ko ngó đến nó. Về mình đã thay lọc gió hết 200k và vệ sinh nội sôi dàn lạnh hết 500k. Bây giờ chạy thấy đủ chạm bugi. Mình thì bugi hơi yếu (kaka) nên thấy ok. Nếu người bugi mạnh thì xe hơi yêu 1 tí nếu so với vợ cũ 2009 SLX trước đây mình đã bán.
Về cái đầu nén lạnh thì có 1 vấn đề hơi khó chịu nửa là khi vòng tua máy từ 1500-1800 thì xe phát ra tiếng kêu ko lơn lắm mà cũng ko nhỏ. Lúc đầu mình tưởng là máy có vấn đề. Khi cho thợ ktra thì mới biết là tắt AC thì ko kêu nếu để AC on thì kêu. Bác thợ nói cứ để vậy đi. khi nào kêu quá chịu ko nổi thì thái lốc lạnh. Nên mình chưa đụng vào.