Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
RE: Nhiều Bác chuẩn bị gác kiếm, đi Taxi (trong đó có em)

Bắn liên thanh vậy pa :D

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Vậy là em toi rồi mấy bác .... :( , nếu chiếu theo cái barem mấy pa này đưa thì em khỏi đụng vô ô tô hay xe máy rồi :mad: .

Bị sốc vì nỗi mất mát quá lớn của mình rồi , làm quen với nó vô cùng khó khăn , chịu đủ mọi áp lực ... đến bây giờ em mới đứng dậy được , cố gắng bước đi lại từ đầu , cố gắng hoà nhập như một người bình thường đã là 1 vấn đề rồi ... Không riêng gì em mà còn những người khác nữa !? :(

Híc sao mà rối như canh hẹ thế này trời !? [8|] ... Người ta cố gắng hoà nhập vào cộng đồng , còn mấy cha kia thì lại kéo giãn khoảng cách ấy ra , tạo ra 1 bờ vực chia cách người khuyết tật với người bình thường ....

Ức quá đi trời ơi :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh

bình tĩnh sư huynh .................chắc sẽ có cách cho cò giúp sư huynh mà :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cái này hay đây, cũng có cớ để mình thay đổi LLs ..:D sau này phải tìm em LL nào đó phải >160 các bác nhể, vòng 1 phải trên 74 nữa, có gì nó còn phụ mình lái xe về ..:D

Hạng D
14/3/05
1.118
2.699
113

đây nhé đã có số liệu nghiên cứu: cụ thể là chưa nghiên cứu nhưng ta rảnh quá nên vẽ chơi

http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/10/3BA07812/

Trích đoạn: binhtri

Trích đoạn: nquynh

Theo em bác nên đi mổ Lasik thôi, giá từ 10 tr đến 15tr ở BV Mắt ĐBP. Bác sẽ mất khoảng 2 tuần để hồi phục mắt và sau đó là 10/10. Đi đêm sẽ không bị chói mắt.
Trích đoạn: binhtri

Tiêu em rồi, mắt em cận đến 7 đi-op, lái xe 8 năm nay vẫn bình thường có sao đâu ta, như vậy em cũng phải gác kiếm hay sao? :mad::mad: thật sự em rất thích chạy xe, giờ sao các bác?
chắc cuối năm nay làm luôn cái Lasik cho ổn thôi, Quy Định vô lý quá, có phải người bị cận là gây TNGT đâu ta? đâu có thống kê nào đâu

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Các nước khác đã có dịch vụ đập gãy ống chân để kéo dài ra. Các bác lùn đừng lo.Cứ chuẩn bị xiền mà đóng cho "dịch vụ dài cẳng" là xong. Còn thiếu cân nặng? tu vào nửa két cũng được vài kí lô chứ bộ !!!
Đó là nói chơi,nhưng có thật đó.
Riêng việc 1 anh nhà báo "xách mé" rằng đã thống kê coi thử người lùn,nhẹ,có gây tai nạn GT nhiều hơn không ?? Thì được trả lời là chưa có thống kê . Vậy thì thống kê đi rồi hãy ra quyết định, vội gì. Chiều cao,cân nặng và sức khỏe không phải lúc nào cũng tỉ lệ thuận với nhau. Lái xe tăng lại ưu tiên các chiến sĩ lùn,ai dám nói họ yếu.
Biết đâu vài năm sau có "uýnh nhau", o dân quân này nói : ai được lái xe thì đi mà bắt hắn...Hồi nớ lại phải sửa quy định...mệt !!!

A1
14/12/03
2.555
4.305
113

Theo tôi qui định mới của Bộ Y Tế đã vi phạm nhân quyền, phân biệt đối xử với những người thấp bé, nhẹ cân. Trong xã hội có những người thấp bé, nhẹ cân cũng sống và làm việc, đóng góp cho xã hội như người bình thường. Vậy thì cớ sao Bộ Y Tế lại đưa ra một quyết định mang tính phân biệt đối xử như thế?? Xin hỏi rằng nhân quyền ở đâu? Dân chủ ở đâu?

Các bộ các ngành luôn đưa ra ý tưởng để hạn chế giao thông, kéo giảm tai nạn thì quá nhiều rồi, nhưng các ý tưởng đó đã mang lại gì???
- Trước hết là qui định đội mũ bảo hiểm để kéo giảm tai nạn giao thông. Đã 10 tháng trôi qua từ ngày bắt buộc đội mũ bảo hiểm, thử hỏi số vụ tai nạn giao thông có giảm??? Số người chết do tai nạn giao thông có giảm??? Buổi tối thử lượn một vòng Bờ Hồ xem có bao nhiêu bạn trẻ không đội mũ bảo hiểm?
- Thứ hai là việc bắt buộc xe có gắn kính chiếu hậu. Xe nào cũng phải gắn, cho dù là cái kính bé bằng hai ngón tay và chẳng thể xem được gì. Tôi dám khẳng định 50% xe gắn kính chiếu hậu là đối phó với Cảnh Sát Giao Thông hơn là vì ý thức và nhu cầu cần sử dụng thật sự.
- Thứ bai là việc cấm xe ba, bốn bánh tự chế. Cấm luôn cả xe ba bánh của người khuyết tật. Lệnh cấm thì đã có nhưng ngoài đường đầy rẫy xe ba, bốn bánh. Người khuyết tật thì vốn thiệt thòi trong xã hội, họ rất khó khăn trong hòa nhập cộng đồng mà còn bị CHẶT CHÂN THÊM LẦN NỮA khi cấm họ sử dụng xe ba bánh. Xã hội đã tạo điều kiện gì cho họ đi lại?? Xe buýt cho người ngồi xe lăn ư? Vỉa hè có dốc cho xe lăn ư? Hay bãi đỗ xe cho người khuyết tật?(xe còn không cho chạy thì đừng nói bãi đỗ xe nhé ! ).
- Thứ tư là đề nghị thu phí xe máy và oto. Các ngành chức năng có chắc chắn là khi áp dụng thu phí thì các thành phố lớn sẽ hết kẹt xe??? Lưu thông không còn ùn tắc???
- Và lần này thì đến qui định và chiều cao, cân nặng đối với lái xe.

Xin các cơ quan chức năng đừng TẠO ĐIỀU KIỆN CHO NGƯỜI DÂN VI PHẠM LUẬT hay xem thường các luật bằng cách đối phó qua loa. Nhà nhà vi phạm luật, người người vi phạm luật thì khi đó họ sẽ coi việc vi phạm luật là đương nhiên, làm mất đi tính nghiêm minh của pháp luật.
Em vừa gửi cái này cho VNexpress.net mà không biết họ có cho đăng không.[>:]

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

@bác Quoc Viet
bác yên tâm đi, mấy cái lệnh đó có ban hành thì cũng sẽ có bổ sung thôi, mấy xxxxx nhà mình làm gì cũng sai trước-quên sau mà. Bác chắc còn nhớ vụ cấm xe 3 bánh lưu thông chứ - sau đó phải công nhận quyền lưu thông của xe dành cho người có hoàn cảnh đặc biệt. Và hắn cũng quên rằng trước đó cũng chính hắn yêu cầu xe bus hay các công trình công cộng là phải có chổ dành cho xe 3 bánh của người khtật, người bệnh lên xuống dể dàng.

Sao không ai nghiên cứu dự luật cấm những tay gây tai nạn nghiêm trọng, những lái xe coi thường pháp luật --> cấm lái xe suốt đời (+ ở tù), chế tài tăng dần theo số lỗi vi phạm tích lũy, tịch thu xe đăng kiểm đểu lưu thông.

Ai lại đi cấm những người khiếm khuyết chỉ vì lỗi của tạo hóa được sống bình quyền như những người khác :mad:

Sắp tới sẽ cấm otô, xe máy lưu thông một số tuyến đường hoặc thu phí một số tuyến hay bị tắc do "xe ôtô và xe máy" gây ra. Khi cấm xe máy thì ôtô sẽ tha hồ chạy sướng chân và khi đó thu phí 10tr/năm chắc các bác cũng ậm ừ gật gù vì được ưu tiên mà. Ngược lại cấm ôtô một số tuyến chỉ dành cho xe máy thì xe máy cảm thấy "sung sướng" và cũng sẽ "tự nguyện" đóng phí 500k/năm vì xxxx đã tạo điều kiện cho người dân lưu thông --> Các bác xem xxx cũng biết lobby đấy chứ (không, cái này phải gọi là dàn cảnh). Ngăn không cho các bác mua xe thêm thì các bác phản ứng bảo là "quyền tự do mua sắm", bây giờ mua rồi thì cho chạy "thoải mái" , chỉ có điều móc hầu bao của mình nộp vào bao khác cũng mỏi tay luôn. :(

Em thấy trên OS này đã có khảo sát về nguyên nhân gây ùn tắc GT tại TpHCM, tiếp theo sao Ban Quản trị không kêu gọi mọi người đóng góp ý kiến về việc góp ý về giải pháp giảm kẹt xe để kiến nghị nhỉ. Việc này sẽ tăng uy tín của OS rất nhiều và trên OS cũng có rất nhiều người từng sống, làm việc ở nước ngoài và người có tâm huyết --> khó gì mà không cùng tìm ra nguyên nhân chính xác và giải pháp đúng. Chứ nếu chỉ thống kê nguyên nhân thôi thì cũng chỉ dừng lại ở mức "báo cáo"

Em thấy cứ để mấy xxxx có tầm nhìn ngay dưới lông mi hoạch định thì .... chúng ta phải sắm máy bay trực thăng đi cho nó nhanh trong giai đoạn này.
[/img]
bức xúc quá bứt hết cả râu đây này - các bác thông cảm cứ ném đá em vô tư cho hả giận đi -- nhào zzôô ô

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Mấy hôm nữa xxx nhà mình sẽ được trang bị thêm 1 bộ cân đo kiểm tra sức khoẻ phát âm được như ở công viên thì vui biết mấy:)

công an VN bây giờ ra đường kô phải 1 tay cầm CÒI,1 tay cầm DÙI CUI nữa mà là (1tay cầm THƯỚC ( để đo.....DÂN nếu thấy đứa nào Dừng Đèn Đỏ Mà 2 Chân Cứ Bơi Bơi Trong Không Trung ) 1 tay cầm cái CÂN để cân.......DÂN nếu thấy đứa nào ...Vú Lép Ba Sườn Lồi )
Khổ nhất la bọn Nghiện va người ăn CHAY....[&:]