Thảo Luận Chung nhiều bác hại anh em

30/7/04
189
11
18
hcmc
RE: nhiều bác hại anh em

Đi dường có một số bác tài nóng tính, gây sự, ngang ngược ... tóm lại là chuối, nhưng không vì thế mà em đánh giá là ... nhiều người hại mình:) giữ cái đầu lạnh sẽ cảm thây thoải mái hơn bác ạ.

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

nhung tới 20km à. vậy thì khả năng không chính xác cao lắm.

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Em không phải thường xuyên đi LS, tháng/ 1 -2 lần chơi. Đau nhất là bác ISUZU 29X.... kia vẫy tay hất ra đằng sau rất chuyên nghiệp như các bác xe khách - ý là đi đi không có gì... 20 km cũng chính xác chứ bác, chỉ mất gần chục phút phóng xe, bởi nếu đi qua thấy CSGT dàn hàng ngang giữa đường thì chắc chắn bắn có bắn tốc độ rồi.
Còn em chỉ nghĩ, quy định tốc độ ngoài quốc lộ như hiện nay chưa hợp lý (ngày xưa xe XHCN thì muốn cũng không dám đi tốc độ cao vì chòng trành, không đảm bảo). Đơn cử, đường từ HN đến LS nếu cứ chạy trung bình 70 - 80 km/h thì mất hơn 3h, có những lúc đường đông phải đến 4h. Còn chạy tốc độ > 80 sẽ "thoát" xe hơn, máy ngọt hơn và thời gian chỉ khoảng < 2,5h. Trong phạm vi tốc độ này, hầu hết các xe 4 chỗ ngồi hiện nay vẫn đảm bảo xử lý phanh được, hiệu quả tay lái vẫn tốt. Thêm nữa, liệu đồng hồ tốc độ của xe có khớp với tốc độ của súng bắn.
Còn thực tế, nhiều xe khách chạy tuyến này đều đóng lệ phí, xe của các cán bộ chức năng đứng tên nên họ thoải mái đạp ga kịch sàn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nhá đèn hỏi tình hình ***chỉ là 50% tương đối thôi bác ạ. Vì Xe mình hỏi mới xuất phát gần, ***vừa đến chỗ núp, và không loại trừ cả chuyện xỏ nhau, dù rất hiếm: kiểu như ra giữa đồng xem chuyện lạ, chả có gì, mất tiền...thế là chửi bố đứa nào nói í. Theo em thì xe khách là tin được, nhưng phải hỏi vài xe để kiểm chứng. Chuyện cũng rồi quên đi bác.

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

thưa bác phantan, thực lòng đau thì ngay lúc đó thôi, nhưng em muốn đưa lên 4r để cảnh báo và xây dựng văn hóa đối với anh em lái xe amater như em thui, trên đường cùng giúp nhau trong hoàn cảnh chế tài chưa hợp lý... hihihihihihi. Chứ em không dám đề cập, hưởng ứng đến việc đi nhanh, phóng ẩu tình trạng không làm chủ được tốc độ, không cho phép các xe khác vượt mình, còn đèn loạn xạ đối với các bác đang tập lái....
[8|]

Hạng B2
23/9/04
165
11
18

Em thấy có ý kiến của bác nào bên trên v/v phổ biến các ký hiệu ra dấu = tay cho mọi người biết là hay đấy. Em mù tịt các loại ký hiệu. Bác nào rõ thì phổ biến kiến thức cho anh em tí.
Em thường chỉ đi lanh quanh trong thành phố, thỉnh thoảng mới chạy Vũng Tàu, Đà Lạt tí vào ngày cuối tuần nên chả biết các loại ký hiệu. Hôm rồi, em chạy ra Phú Yên chơi, dọc đường thấy các bác đi ngược vẫy tay loạn xạ, nhá đèn lung tung mà chả biết các bác ý hỏi gì, báo gì. Em cứ ngồi trơ ra như không thấy. Nếu hôm đó có bác nào trên OS này mà đi ngược đường với em thì ắt tối về lên 4room chửi: có thằng xxx dek chịu trả lời gì cả :D.

Tập Lái
21/3/05
27
0
1
51

Đúng roài các Bác có kinh nghiệm nên phổ biến cho các A Mờ Tờ như tụi em đi[8|]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hai bác cứ vào đây: AE cũng bàn nhiều:
[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=308878[/link]

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

:D thưa bác hoatran, vợ nhỏ em ở đó không đi không đuợc ai em áy náy, nhỡ ai chăm sóc thì sao :( Biện pháp của em là, chọn giờ, thời tiết mà đi một là giờ ăn cơm của các chú, hai là trời mưa... [: Thời tiết đẹp thì ta chạy đúng tốc độ rùa. Hihihihihi... ở HN thì ra Lê Duẩn kiếm cái mũ kếp pi đặt vị trí nào mà từ ngoài vào dễ nhìn thấy... để dọa chú non non.

Theo bài học của em nên hỏi nhiều xe, nhất là xe khách BKS địa phương đó là hay nhất, bởi những bác đó thao tác mới dễ hiểu, và chính xác. Các bác đó biết các chú núp ở bụi chuối xanh, đống rơm hay ngồi trên xe nào... những khuôn mặt quen thuộc cầm súng nữa... Đối với đi đêm, cũng như các bác lái xe khách thì bật xi nhan xin đường xe ngược chiều rồi nháy đèn họ hiểu ngay (7/3). Nếu có xe ngược chiều nháy vài nhát hoặc bật xi nhan xin đường lại. Với lại đi đêm, không có máy bắn tốc độ chụp ảnh đâu... bắn bằng súng hiện số bây gờ nhiều nơi không dùng vì anh em tài xế rắn mặt cãi lý.... :D