Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
RE: Nhịp ga máy giật giật (lúc nguội)

Chào Bác Sĩ,

Có lẽ là xe em xài đệm dầu vì hôm trước thằng thợ máy nó bảo là xe em xài suopape chỉnh tự động, không phải chỉnh bằng tay. Vì hôm đó máy xe lúc ở tốc độ cầm chừng nó cứ kêu tách tách, khi chạy thì không nghe (có lẽ ồn không nghe được ) em đem ra cho nó xem thì nó bảo như thế và phải tháo dàn cò ra để lấy 2 cái gì đó (em không nhớ từ chuyên môn) của mỗi máy: nó có 1 cái lỗ và 1 viên bi khi máy chạy nó bơm nhớt lên và được thiết bị này giữ lại trên dàn cò để bôi trơn.-->Kết luận: bác sĩ xem thêm liệu bệnh như vậy có nặng không, nếu để lâu (chạy thêm 1000Km nữa) thì có hại như thế nào, thợ bảo em là không sao cứ chạy khi nào rãnh mới sửa.

Còn về phần fuel injection system: em mới vừa súc béc với Injector Cleaner của Jonsehn, vừa thay lọc xăng (tinh) mới. Như vậy có khảng năng là tại cái lọc không bác sĩ , vì cái lọc đó chẳng có hiệu gì hết em mua ở ADV 35K em có xem mấy chổ nhưng chổ nào cũng vậy không có hiệu rõ ràng. Xin bác sĩ tư vấn dùm, nếu được có thể chỉ dùm em chổ nào bán lọc dầu, xăng (tinh và thô) có hiệu đáng tin cậy.

Cám ơn