Hạng B2
23/1/15
122
64
28
39
Một chiếc là SUV, 1 chiếc là MPV. Nếu ưu tiên cho cả gia đình thì chọn Carnival nhé

Hạng B2
6/12/14
458
1.991
93
E thì hơi nghiên về con Palisade, vì e thích gầm cao, nhưng vẫn thích con Carnival.

Hạng B2
22/10/21
273
295
63
44
Tôi có chạy qua sedona 2016, chỉ có cái máy lạnh yếu, dù đã bảo dưỡng full

Hạng D
31/5/14
3.475
4.305
113
Quan điểm riêng: nếu em có tài xế em mua Carnival khỏi phải nghĩ. Nếu tự lái, em chọn Palisade.

Quan trọng có người lớn tuổi + con nít, cái cửa lùa nó lợi lại lắm ra vào dễ dàng. Như vào trung tâm thương mại hay những nơi chật hẹp của mở thông thường không mở ra được hết thì thanh niên ra vào còn cực đừng nói đến người già.

Con palisade em ko biết sao, chứ con car chỗ lái nó rộng rãi ngồi thoải mái chạy đường dài không bị mệt và bí. Chưa kể đi full con car nó còn chở được hành lý còn con pal hên xui.

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng B2
8/2/18
141
5.617
163
Bình Tĩnh
Khoảng năm 2016 chỗ mình có mua 2 chiếc Sendona máy xăng (Canival đời đầu). Do mình ham chơi nên hay được cầm lái em này để chở đồng bọn đi lòng vòng. Xét về nhu cầu phục vụ cho gia đình (rộng rãi, thoải mái, tiện nghi giải trí... loằng xà là ngoằn cho các bà vợ, em nhỏ, người già...) thì ở mức kinh phí dưới 2 tỷ chắc không có đối thủ. Đi Đà Lạt full tải mình vẫn lướt đèo Bảo Lộc, Mimosa phà phà chẳng có vấn đề gì phàn nàn. Ngoại trừ... sau 2 năm sử dụng thì motor cửa lùa không còn mượt, các nút bấm bằng nhựa ABS có dấu hiệu lỏng lẻo, giàn gầm có dấu hiệu lọc cọc khi đi vào đường giằn (có lẽ các phớt cao su phuộc, càng, thước lái lão hóa...). Mà một đời ta ba bảy đời nó... lo gì.