Hạng D
23/10/18
1.136
23.334
113
40
Nếu ngày thường thì qua khu đường Trục 30 cũng được. 1 dạng mô hình đường tp thu nhỏ, không vắng quá cũng không đông quá!

• Like
Reactions: btpaul
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.825
133
Chuyện nhà em !
Vợ có bằng hơn chục năm, đã đổi hai lần rồi nhưng bằng vẫn còn zin. Lý do là hạn chế em nhậu khi đi xe. Nhờ vậy đô em ngày một lên, còn bả vẫn chưa thèm rờ volant bao giờ dù tổng số giờ bay của mấy con xe là hơn chục vòng xích đạo. Nghĩ lại mình chạy xe còn nhiều hơn ... taxi :D
Mấy ngày dịch bệnh vừa rồi, nằm nhà ăn nhậu rồi ca hát .... riết cũng chán nên dụ dỗ bả đi tập lái xe. Dưới LA này đất rộng người thưa, nói chung là tha hồ chạy chứ đâu có như SG mà kiếm kg ra chỗ tập nên em cũng yên tâm lắm. Buổi sáng mượn con Morning cho bả quen quen xe xem sao, thấy cũng đc đc. Tính thả ra cho buổi chiều bả tự lái, ai dè lúc vô sân dẹp xe, bả nói để bả chạy con Pajero cho. Xong bả bắt em leo lên ngồi, bả lượn thẳng ra 1A hiên ngang đạp luôn, ngồi tấm tắc khen xe mạnh tầm nhìn sướng, rồi ngồi xe này kg ngán xe tải.
Em nín thở và thề với lòng: Mày dẹp ngay cái mơ ước lái xe nghe con, nhất là mấy con trâu bự. :D :D :D

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Mình ké a thớt chút: có nên tập lái xe cho nhóc 15t ko nhỉ? Thuê xe dịch vụ cho chắc ?

Hạng B1
27/9/19
65
1.375
83
Nhớ xưa mình lấy bằng 4b cũng lâu mà hổng có xe chạy, chừng sắp mua con xe đầu mới lo kiếm chỗ dợt tay lái lại, đến sân thống nhất tìm được 1 chỗ dợt lại, pà mịa...tay dạy lái chở ra khu dân cư gì ở BC á dồi chỉ sơ sơ chân côn chân ga chân thắng, vô lăng mún quẹo trái thì vặn qua trái...v.v...xong là hắn cho mình da ql lun....vcl...:rolleyes:
Thằng bạn em mới lấy bằng chờ lấy xe nhờ em kèm, em chở nó ra đầu đường cao tốc trung lương cho nó đạp 1 vòng về dạn chân liền, giờ nó cứ nhắc & khen mãi. :D

Hạng D
16/3/09
3.297
52.209
113
www.tet.com
Xe em tự động, đi chậm chậm thì em ngồi bên về N + giựt thắng tay cũng được mà :D
Sợ đi nhanh giựt thắng tay thành drift luôn thì toang
Anh đi xe bèo nhể .
mình tập người ko biết lái vài hôm biết chạy ngay .
Tập người trên xe phải nắm đc ngang xe - lốp xe nằm vị trí nào là đc .

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Bữa em cũng dợt cho vợ trong khu Sala, giờ tự chạy xe đi làm đc rồi.

Hạng C
13/4/15
980
90.406
93
Bữa đầu tiên em học lái xe, thầy cho em leo lên xe, đánh lái chết 20 phút, sau đó cho lái ra đường luôn.
Mà ông thầy ít có ác lắm, nhà ở ngã tư Gò Mây, cho em lái quanh KCN Tân Bình, rồi lái về qua ngã tư Gò Mây. Má ơi căng thẳng lắm. Nhờ vậy mà nhanh tự tin.
Lấy bằng xong, 1 tuần sau là em lấy xe luôn. Trước ngày lấy xe, em ra mướn xe luyện tay lái ở khu trường Thống Nhất, dợt 2 tiếng, là ngày hôm sau đi lấy xe và tự lái về nhà luôn.
Em nghĩ nên mướn xe dịch vụ bổ túc, vì có thắng phụ, 2 tiếng cũng không có nhiêu tiền, bằng bữa nhậu, mà yên tâm hơn.