Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/3/11
218
4
18
Tình hình là em dành dụm đi làm 2-3 năm nay dc tầm 2tỷ hơn tí. Em thích bên Q7 này vì đường xá okie, ko khí trong lành, thích hợp cho dưỡng già. Em đã đi xem nhìu dự án ở đây từ sadeco Tân phong, Phước Kiển, Thái Sơn, Làng đại học, Phú Mỹ...cho đến qua cả Nhà Bè như cotec, Phú Xuân...bla..bla....nhưng vẫn chưa tìm dc khu nào okie. Mong các bác giúp em xem có khu nào thích hợp với dk tài chính cũng như yêu cầu của em.

1/ Em mua và xây ở liền nên cần khu nào đã có dân cư ổn định (vì lý do này mà em ko chọn cotec hay TDC Phú Mỹ, đi đêm sợ ma :( )
2/ diện tích ngang 5-6m trở lên và dài 18m trở lên. Không quan trọng biệt thự hay nhà phố
3/ Xây liền hay ko cũng ko sao nhưng phải rõ ràng vấn đề sổ sách (sổ riêng hay chung...)
4/ Em hỏi ngu cái này tí, tại sao những khu như Phú Mỹ hay Phú Xuân đã có nhìu nhà + cơ sở hạ tầng hoàn thiện, đèn đuốc okie nhưng tối vẫn ko mở?? Cái này do chủ đầu tư hay sao ạ??

Mong các bác giúp em nhiệt tình :)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.485
113
www.phindeli.com
Nhu cầu ngang 5-6m, dài 18m, dân cư đông đúc ổn định ở Q.7 thì phải cỡ 5 tỷ trở lên mới mua được bác à.

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
tuando nói:
Nhu cầu ngang 5-6m, dài 18m, dân cư đông đúc ổn định ở Q.7 thì phải cỡ 5 tỷ trở lên mới mua được bác à.
hix giá này là đất hay nhà luôn hả bác?? nếu đất ko thì giá cao quá, bên Phú Mỹ kêu em 6x22 giá 30tr/m2 chi ra tầm 4 tỹ.

Sẵn bác cho em hỏi thêm gần Lotte mart có dự án nào ko?? nhà thằng bạn em chạy vào con đường kế bên lotte vô trong thấy nhìu nhà phố lắm, ko biết là dự án hay đất của dân

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/11
291
43
38
cái đó hình như Kim Sơn, cũng dự án, mà em thấy đường loăn quăn quá :D, bác cũng có thúng thóc tầm em, em tìm từ Tết đến giờ vẫn chưa tìm đc miếng đất lận lưng gì cả :( nản quá quy ra vàng mất :))

Hạng D
15/11/07
2.539
11.205
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
2 tỷ thì 1 là ở xa 1 tý sẽ có , còn không thì các Bác cứ vào các khu dân cư hiện hữu dạng như hẻm lâm văn bền , khu huỳnh tấn phát ...dại loại thế thì may ra ....

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
cái tầm tiền 2 tỷ này không nhiều không ít, càng nản hơn :(

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Bác ráng thêm xíu nữa, vô khu Tân An Huy 1ha (Lê Văn Lương quẹo vô) mua nền nhà phố, khoảng hai tỷ mấy chắc có à.

Hạng B1
7/6/11
85
0
0
38
ông bạn em đang bán 1 miếng ở Lâm Văn Bền, 2.1 tỉ. Có chủ quyền. Nhưng để em đi xem lại và hỏi kĩ rồi pm bác nhé

Tập Lái
28/11/07
2
0
0
Đất ở Q7 như yêu cầu của bạn thì không có đâu.
Đất gần Lotte Q7, duong 5-8m dt co: 4-5m x 13-18m giá khoảng 2t5 - 3t5, tùy vị trí.

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
tiện đây em hỏi các bác thông thái luôn. Mấy hôm nay có em cò chào em 2 lô, 1 ở duong Lý Phục Man, 1 ở Huỳnh Tấn Phát, cả 2 đều nằm hẻm nhưng hẻm rất to, oto vào thoải mái, hẻm cụt Tuy nhiên có hiện tượng như sau:
Mỗi lô này là 50m2, hoặc 60m2. Nhưng cứ 2 nền 1 sổ chung, em mua cái nào thì tách sổ cái đấy (cò bảo thế). Nói chuyen tâm sự qua về thì cò bảo chủ đất là anh Hùng nào đấy mà cả quận 7 đều biết (em chả biết anh ta là ai cả :D), anh ta mua cả mảnh đất to, chuyển mục đích sử dụng rồi phân lô bán. Làm cống nhìn cũng hoành tráng lắm.Em muốn hỏi xem các bác nhận định về việc chung sổ thế này thế nào. Tính ra 50m2 mà 1ty5, tuy vừa túi em nhưng tính 1m2 cũng đắt phết ế, được cái gần k xa lắm. Nhưng em vẫn thấy phiêu phiêu

Status
Không mở trả lời sau này.