Hạng B2
30/1/05
106
1
18
RE: Nhờ các bác chỉ giáo_xe corrona92

rủ mình đi xem nhé, mình cũng biết chút ít, hehe

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Phải chi hiình bác chụp rõ 1 chút thì em dễ giúp bác hơn....!:)
Xe tay lái chuyển thì có rất nhiều cái để nhận biết, tuy nhiên cũng không có gì là tuyệt đối, tức là chỉ 1 trong các yết tố sau hiện hữu là không ổn rồi...!
1. Công tắc điện trên Vô Lăng bị ngược, tức đèn bên phải và gạt nước bên trái.
2. Tableau ( Dashboarb) bị bọc lại, hàn chế lung tung.
3. Ghế tài xế lại ít chức năng chỉnh hơn ghế phụ[&:], tay nắm trên tr6àn cho hành khách cũng vậy ...!
4. Hệ thống phân phối gió Điều Hoà thường bị mất hẳn, lúc nào cũng chỉ có 1 lựa chọn là gió thổi thông thốc vào mặt, chả có xông kính, gió trong gió ngoài, thổi chân... gì sất ( cái này khá wan trọng, nếu không có thì cũng có thể là xe Gin bị hỏng, nhưng nếu còn dùng tốt thì 95 % là xe tay lái thuận gin vì hiếm Gara nào đủ trình làm mới bộ này!)
5. Ngay mặt dừng, chỗ gắn Motor gạt nước và Servo phanh có dấu hàn cắt vì 2 món này phải "đổi chỗ" cho nhau!
v.v... và v.v....
Bác xem sơ bộ đi rùi báo em nhá. Còn vụ cái Đồng hồ thì em cũng nghi lém, vì có thể là hàng HK nên nó mới xài Miles đó.;) Đã là tay lái chuyển thì em khuyên bác nên thôi đi bác ạ. À mà đôi khi trong Cà vẹt và sổ Lưu hành có ghi rõ ràng vụ này mà, bác xem lại kỹ đi !:)

Tập Lái
11/12/05
23
0
0

Báo cáo các bác, báo cáo bác sĩ
Hôm nay em vừa đi xem lại chu xe này, vì không có kinh nghiệm nên em phải mời một bác thợ xe đi cùng. Sau khi xem kĩ thì kết quả là: Xe đời 90 (như bác sĩ đã nói). Tay lái thuận. Tuy nhiên sau khi xem xong ông thợ xe đánh giá xe đó khoảng 50-60 Mil:mad:. Em nghe toát hết cả mồ hôi. ông thợ bảo xe này máy móc, khung gầm nát quá rồi, khó mà mông mà gì được. Em đành phải chia tay với bác chủ xe, buồn hết cả người. Em tính chắc phải vay mượn thêm tiền làm con camry vậy. Dung là tiền ít thị khó mà ... hít được cài gì thơm các bác nhỉ. [8D]
Cám ơn Bác sĩ và anh em đã hết lòng giúp đỡ

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Bác thợ xe của bác là ai vậy, có phải người nhà không?
Em vẫ tin mắt bác sĩ nhà ta hơn, đã có hình chụp dàn máy mà nại nói nà "nát quá" chắc là ...
2 bữa nữa bác thử hỏi xem còn con xe đó không?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em nghĩ không bi đát như bác thợ kia nói đâu! Bác bảo ông thợ kia giới thiệu cho bác 1 con như vậy, giá 85T lun cũng được, xem có không nhé? Nếu có, chắc em phải ra HN thăm các bác 1 chuyến wá...!;)
Coi chừng tay thợ kia dắt ai tới ĂN mất rùi, để lại nỗi "hận Đồ Bàn" cho bác "Bóp c... bin" nhà ta...!:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: porcupine

Xe đời 90 (như bác sĩ đã nói). Tay lái thuận. Tuy nhiên sau khi xem xong ông thợ xe đánh giá xe đó khoảng 50-60 Mil:mad:.
Xin thề với bác,không bao giờ có chuyện đó nhé[&:]
ông thợ bảo xe này máy móc, khung gầm nát quá rồi, khó mà mông mà gì được.
1/-Máy TOYOTA 3S,muốn gọi là nát khó lắm.Bác chạy cho bét nhè,xong đi làm lại nó êm ái không tin được[&:].
2/-Khung xe:Xe đời này đồng sơn mục là chuyện thường.Nếu ít tiền thì mục đâu làm đó.Còn không mua về cứ chạy,đến khi từa lưa ra đại tu một lần luôn thể.
3/-Gầm:Nát là nát làm sao hả bác.Hư gì thì thay nấy thôi.
Nói thật,một trong những ưu điểm của TOYOTA cũ ngoại nhập,là có thể đại tu với phụ tùng đúng hàng,sau đại tu (nếu làm ở gara tốt) thì chất lượng xe vẫn còn rất cao,không vật lui vật tới như xe Tây,không bèo nhèo như xe Hàn.
Tôi nói những điều trên là kinh nghiệm bản thân đi xe cũ và từng chứng kiến gara làm máy cho các xe tầm đó.
Nếu bác vẫn còn ý định,và vẫn còn kịp,thì nên đến thương lượng lại,nếu chủ có bớt tí thì wá tốt.Quất luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/1/05
106
1
18

Nếu đúng nát thế, lo gì, chạy ra ngoài garage hỏi xem làm máy, gầm,,, hết bao tiền, về trừ đi la xong, chắc giá 6-70là lấy ngon đấy,

Tập Lái
11/12/05
23
0
0

Ông thợ này em quen, không thân nhưng cũng không đến nỗi lừa đảo nhau đâu các Bác ạ, Hay là do em chụp ảnh xấu wá? Tiếc thật, Bác sĩ không ở HN xem giúp em với. Bác Vietthuy đã mua được corolla 1.3 chưa? nêu chưa thì đi cùng em đến xem thử. Em vừa hỏi, thấy xe vẫn còn, nhưng 6-70mil chắc ông ấy không bán, khoảng ~100 thì chắc là OK.

Hạng B2
30/1/05
106
1
18

nếu k có gì thay đổi thì tuần này xong nhưng mình đang chờ bằng mới, chưa lái được

Trích đoạn: porcupine

Ông thợ này em quen, không thân nhưng cũng không đến nỗi lừa đảo nhau đâu các Bác ạ, Hay là do em chụp ảnh xấu wá? Tiếc thật, Bác sĩ không ở HN xem giúp em với. Bác Vietthuy đã mua được corolla 1.3 chưa? nêu chưa thì đi cùng em đến xem thử. Em vừa hỏi, thấy xe vẫn còn, nhưng 6-70mil chắc ông ấy không bán, khoảng ~100 thì chắc là OK.