Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/4/10
29
1
3
Bồn cầu mới dời phải đi qua một co mới tới chỗ bồn cầu cho phòng ngủ chính là khó thoát nước lắm. Lối vào phòng ngủ chính cũng phải nâng lên theo nữa.

Tòa nhà này cho trổ cửa mới ra ngoài ban công luôn hả? chỗ phòng ngủ 2.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
ngoinhaxanh nói:
Phương án mà toàn viết chữ ko, ai cao tay cho cái bản vẽ cụ thể đi. E vẽ thì 5 chai
Bác nhận luôn 3D nội thất tổng cộng 20 chai , còn lời 7 chai he he :D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.748
113
ngoinhaxanh nói:
Cái toilet nằm giữa nhà này, hình như hôm trước có bác nào đưa lên rồi mà, tìm lại topic củ xem thôi.
Binh dở quá, chưa kể chổ có toilet thì đem bỏ làm kho, chổ kia lại đi làm thành toilet, giải quyết kĩ thuật cũng mệt mà lại dở nữa chứ co hay ho gì đâu.
Căn hôm trước đối xứng với căn này theo trục ngang. Thiết kế sửa chữa lại cũng gần giống vậy.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Kỵ wc trên đầu bếp + bàn ăn bác ah. Nghe bàn tán, căn hộ này có phải ở Era không các bác Em gửi các bác thêm 1 hình cho các bác chém gió- ném đá và tham khảo. (chủ nhà dưới bị bếp đè lên đầu chém em chết)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
Solit nói:
Bồn cầu mới dời phải đi qua một co mới tới chỗ bồn cầu cho phòng ngủ chính là khó thoát nước lắm. Lối vào phòng ngủ chính cũng phải nâng lên theo nữa.

Tòa nhà này cho trổ cửa mới ra ngoài ban công luôn hả? chỗ phòng ngủ 2.
Bồn cầu thì có 1 co thôi bác - chắc là đi được chứ ko lo đâu. Lối vào p.ngu ko liên quan đến cái ống này vì đã có bức tường che đi rồi - bác xem kỹ lại chỗ đó sẽ thấy tường dời ra 100 rồi đó.
Cửa ra ban công phụ cho trổ bác ạh.
Nhà này TK rất dở nên CĐT rất open chuyện sửa lại - có như vậy mới bán đc DA trong thời buổi này chứ các bác.
Sửa thoải mái thì cũng có ưu điểm là theo ý mình - nhưng nhược điểm là trên dưới nhà mình nó cũng sửa tùm lum - rồi về ở vài bữa lại mấy nhà xung quanh sửa - ồn ào và bụi lắm

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
tranvietanhtuan nói:
em thấy căn hộ chung cư là ngán tới não hết muốn binh luôn.
cái cũ để vậy trang trí lại cũng đẹp chán rồi bác.
Không hiểu bác nhìn thế nào chứ em thấy cái cũ cực xấu và bất hợp lý. Ai mua DA này cũng phải sửa lại hết mà bác

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
vinh99vn nói:
Kỵ wc trên đầu bếp + bàn ăn bác ah. Nghe bàn tán, căn hộ này có phải ở Era không các bác Em gửi các bác thêm 1 hình cho các bác chém gió- ném đá và tham khảo. (chủ nhà dưới bị bếp đè lên đầu chém em chết)
DA này là chung cư Mỹ Đức - khu ngã 4 Hàng Xanh - Bình Thạnh đó bác ạ
PA này của bác thì khu vực sử dụng chung (Khách + ăn) bị chia nát quá và nhiều góc cạnh nữa, không tận dụng được không gian lớn, anw thanks bác đã cho ý tưởng

Hạng B1
29/6/12
76
3
8
Bác chủ cho em ké nhơ các bác góp ý giúp em với.

Em đang mần cái nhà cấp IV cho ba mẹ em ở tỉnh. Vì liên quan đến hướng nhà & các vật dụng khác nên em phác đại như sau. Các bác góp ý giúp em có chỗ nào "ko thể chấp nhận được" & phương án xử lý với. Còn chỗ nào "tạm chấp nhận" thì chắc em giữ nguyên rồi mần thôi ạ. Cám ơn các bác nhiều!

Nhờ các bác góp ý sửa căn chung cư của em.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
maituan nói:
tranvietanhtuan nói:
em thấy căn hộ chung cư là ngán tới não hết muốn binh luôn.
cái cũ để vậy trang trí lại cũng đẹp chán rồi bác.
Không hiểu bác nhìn thế nào chứ em thấy cái cũ cực xấu và bất hợp lý. Ai mua DA này cũng phải sửa lại hết mà bác
Em nghĩ tại bác hông phải kiến trúc sư nên nhìn không ra thôi. Nói tới nói lui hông lẽ em binh luôn cho bác?
mà thôi kệ bác, nhà bác tiền của bác,.muốn làm gì làm :D

Status
Không mở trả lời sau này.