Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.506
113
www.phindeli.com
Đúng vậy, quy hoạch thì cứ lên phòng đô thị quận mà hỏi là chắc nhất bác ạ. Quận sẽ cấp thông tin quy hoạch bằng văn bản luôn.

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
Muốn trả lời văn bản thì nge nói là fai đúng chủ nhà làm đơn ký tên vào mới đc trả lời mà bác, cầm bản photo lên người ta chỉ cho xem quy hoạch không thôi.

Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
văn bãn thì phải chính chủ cầm sổ đi , mà nó cấp thì chỉ nói ngắn gọn mảnh đất của QUÝ ÔNG BÀ thuộc khu dân cư hiện hữu . Còn giả sử tương lại bị sao thì THÁNH bít.//......................

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
behieu nói:
văn bãn thì phải chính chủ cầm sổ đi , mà nó cấp thì chỉ nói ngắn gọn mảnh đất của QUÝ ÔNG BÀ thuộc khu dân cư hiện hữu . Còn giả sử tương lại bị sao thì THÁNH bít.//......................
trừ khi khu nào có quy hoạch chi tiết rồi chứ vẫn còn quy hoạch chung 1/25k thì hỏi cũng rứa thoai ;( có bác nào có cao kiến dzì hem?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.506
113
www.phindeli.com
behieu nói:
Thế bác còn muốn biết gì nữa ?:D
Nó mà nói thuộc khu dân cư hiện hữu chỉnh trang là mừng hết sức rồi.

Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
tuando nói:
behieu nói:
Thế bác còn muốn biết gì nữa ?:D
Nó mà nói thuộc khu dân cư hiện hữu chỉnh trang là mừng hết sức rồi.

e tay mơ ko có rành bác ui ,nên mới hỏi các bác ở đây. ( CÁI nick e bữa bị ban tưởng never lun , ai ngờ giờ vào được , mừng ghê ;);)))/
. Thí dụ e qua 1 nơi lạ hoắc ,mua đất, chủ nhà thiện chí xin thông tin có giấy trả lời quy hoạch là khu dân cư hiện hửu cho mình xem .
vậy là an tâm mà chiến hả bác ?... Các bác tay to hay quen bít anh em tay trong thì không noí, em dân ngoài tài sản lớn nhất của gia đình là miếng đất nên rất sợ , nhiều khi có miếng đất thấy giá tốt nhưng xung quanh còn vắng , bít mua để lâu sẽ tương lai nhưng KO DÁM XUỐNG TIỀN NGAY..........hix.
THÔNG TIN QUY HOẠCH . LÁ BÙA .TÌM NƠI ĐÂU./

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.506
113
www.phindeli.com
Hiện tại là khu dân cư hiện hữu chỉnh trang thì là OK nhất. Tức là nhà nước chưa quan tâm, chưa quy hoạch gì cả. Dĩ nhiên tương lai quy hoạch có thể thay đổi, khó ai biết trước được.

Nếu ghi là "khu dân cư mới" thì tránh xa nhé. Nghĩa là khu đó dự kiến dẹp bỏ những gì hiện hữu, và giao cho 1 cđt lập dự án => chờ đền bù.

Ghi là công viên hay công trình công cộng => chờ đền bù giá rẻ.

@Behieu: bác sửa lại cái chữ ký của bác. Chữ to quá là phạm quy đó.

Hạng B1
17/10/11
63
0
6
32
Campuchearrr
Quy định kích thước chữ ký giống như quản lý các loại nhãn hiệu SP ở VN qua nhỉ!
về gái cả đất, mình thấy mặc dù khả năng gia dịch thành công rất ít, nhưng cò có xu hướng tăng giá đều đều. Ai rành vụ nầy cho vài lời bình luận, liệu như vậy có hợp lý không?

Hạng B2
5/1/11
102
9
18
111
TP BMT
Giá nhà nhỏ nội thành chưa biết có chịu dừng không, nhưng dự án lớn giảm qua trời.

Status
Không mở trả lời sau này.