Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Tình hình là sang đầu tháng 7 nhà em sẽ mua một em Kia Caren. Xin nhờ các bác tư vấn cho mấy cái
1. Nhà em nên chọn cái số tự động hay là số tay ạ? (Xe cho cả vợ và chồng cùng đi, vợ em chưa biết lái nhưng chuẩn bị học, em thì có bằng rồi nhưng từ lúc có bằng đến giờ mới lái có vài lần ngăn ngắn).
2. Em muốn bổ túc lại tay lái, có bác nào biết thầy nào dạy tốt không ạ. (Ở khu vực Q7)
3. Có trung tâm nào dạy lái xe tốt ở khu vực Q7/ Nhà bè không ạ (để vợ em đi học)
4. Em định mua xe mới nhưng nếu bác nào có em xe hợp lí thì nhắn cho em ạ
Cảm ơn các bác nhiều:):D

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
em thì lấy bằng 4 năm rồi mà ít khi lái, khi lấy xe về thì 2 tuần đầu đi làm bảo hiểm rồi, từ từ rồi cũng lái được thôi, học chi cho tốn lúa, để lúa độ xe cho đẹp v2

Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Nếu bác đi ở nội thành nhiều thì số tự động, đi đường trường nhiều thì số sàn. Cứ mua xe rồi đi dần, tập cỡ nào rồi cũng phải vô thăm bảo hiểm thôi.

Tập Lái
25/6/12
7
1
0
Bên em đang có nhiều chương trình khuyến mại trong tháng 6, bác qua bên em xem xe nhé 16 Phạm Hùng - Mỹ Đình - Từ Liêm - HN

Hạng D
18/3/11
1.068
109
63
Sài Gòn HCM
newbee nói:
Tình hình là sang đầu tháng 7 nhà em sẽ mua một em Kia Caren. Xin nhờ các bác tư vấn cho mấy cái
1. Nhà em nên chọn cái số tự động hay là số tay ạ? (Xe cho cả vợ và chồng cùng đi, vợ em chưa biết lái nhưng chuẩn bị học, em thì có bằng rồi nhưng từ lúc có bằng đến giờ mới lái có vài lần ngăn ngắn).
2. Em muốn bổ túc lại tay lái, có bác nào biết thầy nào dạy tốt không ạ. (Ở khu vực Q7)
3. Có trung tâm nào dạy lái xe tốt ở khu vực Q7/ Nhà bè không ạ (để vợ em đi học)
4. Em định mua xe mới nhưng nếu bác nào có em xe hợp lí thì nhắn cho em ạ
Cảm ơn các bác nhiều:):D

Em trả lời được một vài câu thôi ạh, hii:
1. Số tự động em vote một phiếu, đa số bây giờ toàn dùng AT thôi bác ơi. (phẻ, [:)D)])
2. Cái này em nghĩ ko cần thiết đâu Bác, Bác lấy xe về rồi, Bác cùng bà cả đi nơi nào vắng vắng tập, Bác lên tay Bà cả cũng biết sơ sơ, hehe!
3. Em ko rành nơi này lắm, nhưng em biết có trường sát hạch ở nhà bè đó Bác (để em hỏi lại trường nào đã) Bác nào biết ko ạh?!
4. Giá mới của TH: 589tr; bản full (ghế da + cảm biến lùi) 599tr.

chúc Bác mau cưới V2 nhé!

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Cảm ơn bác nhé. Cho em hỏi thêm màu xe của cái Caren trong Topic Caren chụp ở rừng tre là màu nào trong các màu xe bác hiện có nhỉ, co phải Vanilla Shake khong

Hạng C
22/12/11
589
20.387
93
newbee nói:
Cảm ơn bác nhé. Cho em hỏi thêm màu xe của cái Caren trong Topic Caren chụp ở rừng tre là màu nào trong các màu xe bác hiện có nhỉ, co phải <span style=""color: #ff9900;"">Vanilla Shake</span> khong

Chính xác

Mấy sales hay gọi nó là màu vàng cát(!)
Màu này sang nhất trong đám màu của Trường Hải
Khuyên bạn lấy bản AT nhừng đừng chọn option ghế da và cảm biến lùi.
Chọn ghế nỉ sau đó ra ADV chọn da xịn mà bọc, ưng ý và rẻ hơn nhiều.
Còn bây giờ ra ADV lắp camera lùi luôn để quan sát, không cần cảm biến lùi làm gì.

Xe Trường Hải lắp đặt không phải chiếc nào cũng giống chiếc nào, nhiều chiếc bị những lỗi tuy nhỏ nhưng gây khó chịu lớn, người mua phải chú ý, kẻo sau này rất bực bội.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
34
Cái option ghế da và cảm biến lùi không phải lắp khi sản xuất mà lại do đại lý tự lắp hả bác?