Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
em học ở trường thế giới , đường Nguyễn Thị Thập Q7. Em không nhớ địa chỉ nhưng tỉ lệ đậu ở đây cũng rất cao. Thầy chỉ dẫn nhiệt tình, học hành đàng hoàng nhá không có vụ trốn học đâu.Em học ở đây đạt 100 TH và 30/30 LT luôn nè bác và lái gần 10k cây mà xe chưa một vết trầy ;)

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
hoangvualpha nói:
em học ở trường thế giới , đường Nguyễn Thị Thập Q7. Em không nhớ địa chỉ nhưng tỉ lệ đậu ở đây cũng rất cao. Thầy chỉ dẫn nhiệt tình, học hành đàng hoàng nhá không có vụ trốn học đâu.Em học ở đây đạt 100 TH và 30/30 LT luôn nè bác và lái gần 10k cây mà xe chưa một vết trầy ;)

chắc bác chạy xe ngoài sa mạc

Hạng D
23/3/05
2.199
285
83
whoiswho nói:
hoangvualpha nói:

hahaha... :):D còn em thì xe không chạy mà vẫn trầy mới ghê chứ!!!

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
civic nói:
whoiswho nói:
hoangvualpha nói:

hahaha... :):D còn em thì xe không chạy mà vẫn trầy mới ghê chứ!!!
"mèo" ẻm nó cào hả anh N:D

Hạng B2
21/5/12
114
0
0
Số tự động là ok, xài mai mốt cũng dể bán lại :D

Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56
Mình có vài chia sẻ cho Bác chủ thớt:
- Nên mua xe AT đi cho khỏe và an tòan Bác nhé.
- Bác không cần kiếm trường để bổ túc tay lái đâu. Sau khi lấy xe về, Bác đem ra khu vực Q7 tự mình tập khỏang vài tiếng trong vòng 1 tuần là lại lấy lại cảm giác tự tin khi ngồi sau tay lái thôi mà.
- Học lái, thì mình học tại Thành Công. Cảm nhận dạy tốt, nhiệt tình…sau khi lấy bằng xong, cầm lái khá tự tin.
- Đã có Bác tư vấn, vậy nên mua lọai không full option (không có ghế da, cảm biến lùi). Đem ra ngòai bọc ghế da đẹp hơn, gắn camera dze (nếu Bác lên DVD cho vợ 2 thì hay được khuyến mãi camera dze đó) khi dze chuẩn hơn nhiều. Việc này thì mình có kinh nghiệm qua 2 em Carens và Sorento AT rồi.
Khuyên Bác: vì mình là lái mới, nên gắn camera dze nhé. Cảm thấy tự tin, chuẩn xác hơn khi thao tác…

Hạng D
19/11/10
1.807
97
48
0933 805 284
quangvinhkia nói:
kurumakancoku nói:
tammile nói:
e dại dột múc e màu trắng bi giờ weekend nào cũng phải còng lưng ra rửa xe :(
Cưới vợ đẹp thì phải chịu cực thôi Bác Ạ, E mà có xiền thì E cũng quất Em màu trắng thôi :):):):)
Hum bữa bác nhà em chút chuyện mà em lại ko giúp được. Hẹn bác lần khác nhé.
Dạ ko có gì đâu Bác

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
Bác mua xe xong, gia nhập hội kia. Nhờ anh em hướng dẫn ra khu nào trống vợt tay lái. Chừng 2 tuần là ngon lành, học phí bổ túc để khao cafe anh em luôn cho nó tiện đôi đường

newbee nói:
Tình hình là sang đầu tháng 7 nhà em sẽ mua một em Kia Caren. Xin nhờ các bác tư vấn cho mấy cái
1. Nhà em nên chọn cái số tự động hay là số tay ạ? (Xe cho cả vợ và chồng cùng đi, vợ em chưa biết lái nhưng chuẩn bị học, em thì có bằng rồi nhưng từ lúc có bằng đến giờ mới lái có vài lần ngăn ngắn).
2. Em muốn bổ túc lại tay lái, có bác nào biết thầy nào dạy tốt không ạ. (Ở khu vực Q7)
3. Có trung tâm nào dạy lái xe tốt ở khu vực Q7/ Nhà bè không ạ (để vợ em đi học)
4. Em định mua xe mới nhưng nếu bác nào có em xe hợp lí thì nhắn cho em ạ
Cảm ơn các bác nhiều:):D

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Cảm ơn các bác đã tư vấn rất nhiều. Thêm một chút nữa nhờ các bác góp ý là nhà em mua xe là để gia đình đi chơi chứ không dùng đi làm, nhà có F1 mới có 6 tháng và có bà ngoại (khả năng cuối năm ông bà nội cũng sẽ dọn về ở gần). Em đi làm ngoài giàn khoan nên 2 tuần đi làm, 2 tuần ở nhà. Kế hoạch là 2 tuần khi ở nhà thì cả nhà đi chơi ở sài gòn và các tỉnh phụ cận còn khi em đi làm thì vợ em chở con đi siêu thị, đi bệnh viện và đi loanh quanh (vợ em đang nghỉ chăm con nhưng mà cứ giam mình ở nhà cả tuần thì khó chịu lắm) . Em nghĩ Caren 7 chỗ sẽ rộng rãi hơn nhưng thấy cái cái Forte hatch back 5 chỗ cũng là một lựa chọn tốt vì xe nhỏ hơn nên vợ lái chắc là dễ hơn?
Các bác có xe rồi tư vấn thêm cho em một chút là ca ren 7 chỗ hay forte hatchback phù hợp hơn với gia đình em
P.S. em vẫn đang đi làm nên cũng chưa qua showroom được, chắc phải đến cuối tuần sau.