Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
maituan nói:
Mình cũng ko nghĩ là dam cắt nhưng chính bác bên ban qtcc nói với mình có thể cắt dc, xuống vài cm ko sao , hihi , họ cho thì mình làm. Vì lại cấm ko cho mình nâng nền sợ làm tăng tải trọng sàn
:confused: Ông QTCC là ng thiết kế luôn hả Bác ..... Phần cắt là vữa lót hay sàn BT ??? :confused:

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
phongluu nói:
maituan nói:
Mình cũng ko nghĩ là dam cắt nhưng chính bác bên ban qtcc nói với mình có thể cắt dc, xuống vài cm ko sao , hihi , họ cho thì mình làm. Vì lại cấm ko cho mình nâng nền sợ làm tăng tải trọng sàn
:confused: Ông QTCC là ng thiết kế luôn hả Bác ..... Phần cắt là vữa lót hay sàn BT ??? :confused:
Sàn BT mới nói chứ a, ổng nói dày 22cm cắt 5cm còn 17cm. hahaha. Cắt 5cm tức là cắt luôn lớp sắt rồi

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
haobui nói:
@NNX: Đúng ý ngay lúc đầu mình nói rồi đó .
Cảm ơn 2 bác, pa này có ưu điểm là tận dụng cái ban công làm sàn nước cho bếp luôn, nhưng nó cũng làm tối p khách do cái tủ lạnh che 1 phần ánh sáng và pn3 bị chia nhiều góc cạnh

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
ngoinhaxanh nói:
phongluu nói:
maituan nói:
Sàn BT mới nói chứ a, ổng nói dày 22cm cắt 5cm còn 17cm. hahaha. Cắt 5cm tức là cắt luôn lớp sắt rồi

Ông qlcc ko tk hay tc gì cả, tuy nhiên ổng nói có nhà đã cắt rồi, ý ổng là cắt lớp bt bảo vệ thép thôi chứ ko cắt thép , có cho mình cũng ko dám cắt thép bác ah

Hạng F
11/1/10
6.130
60.787
113
maituan nói:
ngoinhaxanh nói:
phongluu nói:
maituan nói:

Ông qlcc ko tk hay tc gì cả, tuy nhiên ổng nói có nhà đã cắt rồi, ý ổng là cắt lớp bt bảo vệ thép thôi chứ ko cắt thép , có cho mình cũng ko dám cắt thép bác ah
Em thấy vụ cắt bê tông dù là lớp bảo vệ cũng rất là nguy hiểm, ko nên làm. Bác chủ cứ cho ống thoát đi trên mặt sàn, có tủ bếp che lai, đoạn xuyên qua nhà kho thì cặp tường hoặc đôn nền (diện tích nhỏ), qua phòng khách thì có tủ tivi che lại.

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
cpkhanhhung nói:
maituan nói:
ngoinhaxanh nói:
phongluu nói:
maituan nói:

Em thấy vụ cắt bê tông dù là lớp bảo vệ cũng rất là nguy hiểm, ko nên làm. Bác chủ cứ cho ống thoát đi trên mặt sàn, có tủ bếp che lai, đoạn xuyên qua nhà kho thì cặp tường hoặc đôn nền (diện tích nhỏ), qua phòng khách thì có tủ tivi che lại.
Ống cấp và thoát nước đều phải đi vòng qua phòng khách hết để ra hộp gen góc phòng khách bác ah. không đi qua đường kho được vì có 1 cái cột BTCT chắn ngay góc đó rồi - vậy mới khổ cho em chứ đi qua kho là khỏe quá rồi

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Ủa, phòng khách có cửa sổ riêng mà, đâu phải lấy sáng qua cửa sổ ngay bếp? e thấy có cửa sổ kìa. Còn phòng ngủ bác làm tủ áo và tivi cao lên trần thì lúc đó ko còn cảm giác phòng bị góc cạnh

Tập Lái
16/7/07
0
1
1
53
SG
my.opera.com
ngoinhaxanh nói:
Ủa, phòng khách có cửa sổ riêng mà, đâu phải lấy sáng qua cửa sổ ngay bếp? e thấy có cửa sổ kìa. Còn phòng ngủ bác làm tủ áo và tivi cao lên trần thì lúc đó ko còn cảm giác phòng bị góc cạnh
Cái cửa sổ mà bác nhìn thấy ở phòng khách thực ra nó là 1 cái cửa thoát khói cho cái bếp cũ thôi - mời bác xem lại bản hiện trạng trang 1 sẽ thấy. Hiện nó ở sát trần cao khoảng 300mm thôi bác - ko đủ để lấy sáng chỉ thoát khí được thôi.
Vụ phòng ngủ xử lý như bác nói là good rồi đó - em cũng tính như vậy

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Vậy thì giữa bếp và P.ăn mở cửa rộng hơn nữa.
Bếp này chỉ làm được tủ dưới, tủ treo ko được bao nhiêu vì vướng cửa sổ

Status
Không mở trả lời sau này.