Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Highlander được đấy bác chủ thớt ạ. Dáng sport, khỏe. Seinna thì bên trong miễn chê, xác xe to quá, xoay xở kiếm chỗ đậu như ở HN thì mệt muốn chết.

Hạng B1
9/7/08
82
34
18
Nếu bác chọn MPV thì sao không nghiên cứu em Previa 2011 thay cho em Sienna nhỉ ? Em thấy Sienna kiểu dáng hơi nặng nề và kềnh càng chứ không gọn và đẹp như Previa . Giá và trang bị thì cũng same same .
Còn nếu Bác thích SUV thì có lễ nên xem xét thêm Mer GLK 4matic giá cũng ngang ngửa Hilander mà trông Pro hơn .
PRE 2011 đây :

Nhờ các bác tư vấn giữa Toyota Seinna 2011 và Toyota Hightlander 2011

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
1. Nếu pác thường xuyên chở cả đại gia đình (trên 6 người) & thường xuyên loanh quanh phố hay chạy các cung đường láng o thì nên chọn Sienna vì Highlander:
  • hàng ghế thứ ba của Highlander hơi chật & người cao trên 1,75m ngồi dễ bị đụng đầu.
  • Cargo của nó hơi chật, nên khi vận chuyển cả nhà đi chơi xa hơi oải
Túm lại vì Sienna là Minivan.

2. Nếu bác chỉ chở thường xuyên dưới 6 người thì nên chọn Highlander vì nó có nhiều ưu điểm vượt trội Sienna - đặc biệt rất phù hợp đường sá kiểu củ chuối ở xứ Vịt nhà miềng. Nội e dè căn trước ngó sau khi chạy Sienna trong phố đông đúc hay chạy zìa wê cũng ná thở - đặc biệt là món leo vỉa hè, wa ổ voi, lội nước ... thì Sienna chịu chết. Có mấy xe Sienna 2011 bị xe buýt tung chưởng vào mông đang rao bán ở showroom đường Thành Thái & đường Phạm Hùng.
Túm lại Highlander là SUV.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/3/11
13
0
0
HCM
Các bác cho hỏi giá xe HighLandder loại LE hiện giờ giá khoản bao nhiêu mình có thể mua được. Nếu tầm giá 75.000usd ngoài Highlander và seinna thì còn có sự lựa chọn nào khác không ạ ?

Tập Lái
3/3/11
13
0
0
HCM
Các bác cho hỏi giá Highland hiện giờ giá khoản bao nhieu mình mua được ạ