Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Hiện mình đang xài con altis 2011, số sàn, 6 số. Mình hay gặp trường hợp khi lùi xe ở đường dốc thì cài số lùi thật khó khăn. Hên thì 1,2 lần vô số được. Mình cũng làm hết thao tác cắt hết ly hợp, dừng hẳn xe nhưng chỉ vào được số tới thôi. Cái này có bác 30 năm kinh nghiệm, cầm xe mình lùi, cuối cùng ủi đầu vô gốc cây :-(. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Thanks!

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
hộp số xe mới hay bị rít, xe mình lúc mới lấy thì hay bị kẹt số 2 đi >5k km mới hết.

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
itc2011 nói:
Hiện mình đang xài con altis 2011, số sàn, 6 số. Mình hay gặp trường hợp khi lùi xe ở đường dốc thì cài số lùi thật khó khăn. Hên thì 1,2 lần vô số được. Mình cũng làm hết thao tác cắt hết ly hợp, dừng hẳn xe nhưng chỉ vào được số tới thôi. Cái này có bác 30 năm kinh nghiệm, cầm xe mình lùi, cuối cùng ủi đầu vô gốc cây :-(. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Thanks!
Đọc bài của bác mà em buồn (cười)cho bác. Khi bác mua xe nó có vậy không? xe này mới ra mừ. Toyota nó bảo hành 3 năm mà, sao bác không Đại lý To bác mua thẳng tiến để nó coi lại cho. Không khéo làm bể hợp số lại vô duyên. 30 năm kinh nghiệm mà cuối cùng ủi gốc cây hài vãi. Em mới mấy tháng nè, đưa em cầm lái đi, em mà ủi vào gốc cây em đền bác xe mới. Cái cần làm là đưa cho nó bảo hành xem lại cho mình thì bác không làm! bác lên đây đăng kiếm kinh nghiệm.., Khó hiểu, khó hiểu!
Xin lỗii bác em nói thẳng nhé.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Cảm ơn các bác đã quan tâm. Mình cũng biết các bác nghe xong cũng buồn cười như bác Dalat. Hôm đó, sau 1 lúc không vào số lùi được, thắng lại, đổi bác tài kinh nghiệm nhưng cũng không xử lý được và sau khi xe tông vào gốc cây, mình mới về lại xe và cài được số lùi. Việc này có nhờ Đại lý TOYOTA tư vấn, nhưng họ nói chưa gặp trường hợp này, rồi lơ luôn. Lưu ý là chỉ đường dốc mới không móc số lùi được!

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
em thấy cũng lạ nhỉ? chẳng lẽ cái số lùi của altis 2011 mà khó vào vậy sao? mà tại sao lại 6 số nhỉ? vậy số lùi nằm ở đâu các bác?

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Sao kỳ vậy đươc? Chắc hộp số của xe bác có vấn đề rồi. Mang vào Toy kiểm tra đi bác. Mô tả y như vậy, kiếm con dốc nào trước khi vào Toy rồi bác chở kỹ thuật ra đó cho họ xem. Xe mới mà vậy đâu được.

Hạng B2
11/6/07
230
13.976
93
itc2011 nói:
Hiện mình đang xài con altis 2011, số sàn, 6 số. Mình hay gặp trường hợp khi lùi xe ở đường dốc thì cài số lùi thật khó khăn. Hên thì 1,2 lần vô số được. Mình cũng làm hết thao tác cắt hết ly hợp, dừng hẳn xe nhưng chỉ vào được số tới thôi. Cái này có bác <span style=""color: #000000;"">30 năm kinh nghiệm</span>, cầm xe mình lùi, cuối cùng ủi đầu vô gốc cây :-(. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Thanks!
Đoạn mình bôi đen này hài vãi, 30năm có bằng nhưng bác ấy chạy đc bao nhiêu xe? Trong 30 năm đó bác ấy có tìm hiểu thêm kỹ thuật về xe không? Xe Altis 2011 hộp số 6 số, số lùi phải nhấc cần số kéo lên thì mới vào được, vì bác ấy ko biết cách vào số lùi như vậy cho nên xe của bác itc2011 mới phải vào đâm đầu vô gốc cây, đó cũng là một kinh nghiệm chạy xe, mai mốt xe của mình thì bác cứ tự tin mà chạy, nếu có trục trặc kỹ thuật gì thì dở sổ bảo hành ra có số đt của các cố vấn dịch vụ người ta chỉ cho.

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
KHOICOM nói:
itc2011 nói:
Hiện mình đang xài con altis 2011, số sàn, 6 số. Mình hay gặp trường hợp khi lùi xe ở đường dốc thì cài số lùi thật khó khăn. Hên thì 1,2 lần vô số được. Mình cũng làm hết thao tác cắt hết ly hợp, dừng hẳn xe nhưng chỉ vào được số tới thôi. Cái này có bác <span style=""color: #000000;"">30 năm kinh nghiệm</span>, cầm xe mình lùi, cuối cùng ủi đầu vô gốc cây :-(. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Thanks!
Đoạn mình bôi đen này hài vãi, 30năm có bằng nhưng bác ấy chạy đc bao nhiêu xe? Trong 30 năm đó bác ấy có tìm hiểu thêm kỹ thuật về xe không? Xe Altis 2011 hộp số 6 số, số lùi phải nhấc cần số kéo lên thì mới vào được, vì bác ấy ko biết cách vào số lùi như vậy cho nên xe của bác itc2011 mới phải vào đâm đầu vô gốc cây, đó cũng là một kinh nghiệm chạy xe, mai mốt xe của mình thì bác cứ tự tin mà chạy, nếu có trục trặc kỹ thuật gì thì dở sổ bảo hành ra có số đt của các cố vấn dịch vụ người ta chỉ cho.
Cái xe bác là MT, nó còn có chân côn nữa mà, 30 năm kinh nghiệm mà không sử dụng chân côn sao? mớm ga, nhả côn thấy nó chạy không đúng ý mình thì cắt côn & đạp thắng ngay thi làm gì tông gốc cây! May là tông gốc cây chứ trong gara hay hầm chung cư nào thì lãnh đủ ha!

Hạng D
25/8/10
2.632
346
83
Dalat nói:
KHOICOM nói:
itc2011 nói:
Cái xe bác là MT, nó còn có chân côn nữa mà, 30 năm kinh nghiệm mà không sử dụng chân côn sao? mớm ga, nhả côn thấy nó chạy không đúng ý mình thì cắt côn & đạp thắng ngay thi làm gì tông gốc cây! May là tông gốc cây chứ trong gara hay hầm chung cư nào thì lãnh đủ ha!
em hóng hớt, hoặc chủ thớt chỉ nghe lõm, hoặc xe mượn, ko biết nhấc cần số vào số de.