Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Chào chị Hope và các Bác,

Em có 1 lô của oto 6 (lô F, đường 12m, hướng đông bắc, dt 5x18m) mua cũng lâu lắm rồi, giờ em tính là bán và đổi sang lô lớn hơn khoảng 7x10 or 8x20 gì đó và ko cũng cần đường quá lớn (dự kiến khoảng 10 năm nữa chuyển nhà về đây cho rộng rãi). Em kính nhờ bác tư vấn giúp em là có nên ko và giải pháp chuyển đổi thế nào là khả thi nhất ạ???

Em cảm ơn bác rất rất nhiều ạ !!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/9/11
5
0
0
Các bác cho em hỏi chút
Em có lô A33 của địa ốc 10 (hôm trước em hỏi nhầm là lô A10) thấy trước mặt là cái kho gì đó, cái kho này có kế hoạch giải tỏa gì không ạ?
Mà cái lô này cũng gần cảng container PL thì phải :(

Em không ở nhà nên không trực tiếp đi mua đất nên không rõ lắm ạ.

Xây dựng ở đây thì lùi trước, lùi sau bao nhiêu m ạ?

Em cảm ơn các bác.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
baoloc nói:

Em có 1 lô của oto 6 (lô F, đường 12m, hướng đông bắc, dt 5x18m) mua cũng lâu lắm rồi, giờ em tính là bán và đổi sang lô lớn hơn khoảng 7x10 or 8x20 gì đó và ko cũng cần đường quá lớn (dự kiến khoảng 10 năm nữa chuyển nhà về đây cho rộng rãi). Em kính nhờ bác tư vấn giúp em là có nên ko và giải pháp chuyển đổi thế nào là khả thi nhất ạ???

Nếu có khoảng trên 3 người ở nhà này thì nên đổi sang DT lớn hơn. 7x20; 8x20 thì qui hoạch là xây hết đất; những lô góc DT khoảng 9x20 thì chừa sân vườn. 10 năm nữa xuống đó ở là quá đẹp. Em tính khoảng 5 năm nữa là có thể em xuống rồi.
Muốn đổi thì dễ thôi. Nhờ môi giới bán giùm lô cũ và giới thiệu lô mới. Thời điểm này khu dưới đó giao dịch không khó. Nếu lô của bác khg có những khuyết điểm nặng và giá cả hợp lý thì 5x18 rất dễ bán.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
lotus872 nói:
Các bác cho em hỏi chút
Em có lô A33 của địa ốc 10 (hôm trước em hỏi nhầm là lô A10) thấy trước mặt là cái kho gì đó, cái kho này có kế hoạch giải tỏa gì không ạ?
Mà cái lô này cũng gần cảng container PL thì phải :(

Em không ở nhà nên không trực tiếp đi mua đất nên không rõ lắm ạ.

Xây dựng ở đây thì lùi trước, lùi sau bao nhiêu m ạ?

Em cảm ơn các bác.
A33 thì lại khác xa A10 bác ạ, đối diện khu đất khg phải của Địa ốc 10 nhưng em chưa rõ là có phải của cảng PL hay khg. Nếu là của PL thì nó là 1 phần của DA, còn khg phải thì e cũng chưa tìm hiểu.
Xây thường là phía sau lùi 2m, phía trước thì tùy dãy. Khi nào giao đất sẽ có qui định chính xác cho dãy đó.

Tập Lái
19/8/11
4
0
0
em có góp ý một chút thế này : nếu cuộc họp tới mời thêm được ai đó làm luật sư giỏi về đất đai thì càng tốt . Nếu mình làm bài bản thì thàng công sẽ cao hơn và nhanh hơn

Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Cảm ơn bác Hope rất nhiều!

Thế thì tốt quá, nếu vậy thì em cẩn chuẩn bị khoảng bao nhiêu thì có thể đổi được vậy (ngân sách em chắc tầm khoảng 1 tỉ), lô 7*20/ 8*20 nếu họ bắt xây hết đất vậy còn kiểu nhà thì mình có phải theo mẫu hay là tự do vậy bác (vì em tính lùi phần đất phía sau nhiều một chút để làm sân vườn ko biết có được ko - lùi ~4 mét dài)?

Rất hy vọng là sẽ có cơ hội được làm hàng xóm với bác ạ !

hope nói:
baoloc nói:

Nếu có khoảng trên 3 người ở nhà này thì nên đổi sang DT lớn hơn. 7x20; 8x20 thì qui hoạch là xây hết đất; những lô góc DT khoảng 9x20 thì chừa sân vườn. 10 năm nữa xuống đó ở là quá đẹp. Em tính khoảng 5 năm nữa là có thể em xuống rồi.
Muốn đổi thì dễ thôi. Nhờ môi giới bán giùm lô cũ và giới thiệu lô mới. Thời điểm này khu dưới đó giao dịch không khó. Nếu lô của bác khg có những khuyết điểm nặng và giá cả hợp lý thì 5x18 rất dễ bán.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.