Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/8/13
3
0
0
31
Chết em rầu các bác ơi, em dính một nền, tình hình này không biết khi nào em mới có nhà để ở....

Hạng C
6/4/13
878
308
63
NgayDiuDang nói:
Chết em rầu các bác ơi, em dính một nền, tình hình này không biết khi nào em mới có nhà để ở....
Chia sẻ với bác, mợ!
Với tình hình này, rất khó có ai trả lời câu hỏi của bác ngoại trừ chủ đầu tư!
Bác nên làm việc trực tiếp với họ và yêu cầu trả lời bằng văn bản rõ ràng!
Nếu họ cứ đổ lỗi này nọ rằng....thì tùy theo tình hình mà liệu!
Nếu mà chưa đền bù xong thì thôi rồi! Chấp nhận thoát hàng...cho ai đầu tư mạo hiểm cũng là giải pháp không tồi nếu bác mua để đầu tư! Mua để ở thì...làm mọi cách tập hợp khách hàng cùng cảnh ngộ làm áp lực hoặc...chờ thôi!
Nếu đã đền bù, đã có nền nhưng hạ tầng chưa làm! Tập hợp khách hàng lại, tự bỏ tiền ra làm luôn!

Nếu em làm cơ quan quản lý cấp cao, ra quyết định thu hồi 1 phần dự án này (chỗ nào chưa xây hoặc lác đác)! Qui hoạch lại, đền bù thỏa đáng cho người đã xây nhà, người đã mua đất với giá hợp lí! Tạo điều kiện tối đa cho chủ mới để làm lại khu này trên tinh thần hợp tác với người đã mua đất ở đây theo kiểu ưu đãi bán lại với giá hợp lí so với giá đền bù nếu họ vẫn thích ở khu này!
Nên nhớ khu này trong qui hoạch còn nhiều lô đất lớn để xây chung cư, siệu thị! Thu hồi lại đủ để chủ đầu tư có cái để làm!
Nói chung hiện nay đang quản lý theo kiểu...phá nát đất vàng đô thị! Nản toàn tập!

Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
Minhquan2008 nói:
NgayDiuDang nói:
Chia sẻ với bác, mợ!
Nếu mà chưa đền bù xong thì thôi rồi! Chấp nhận thoát hàng...cho ai đầu tư mạo hiểm cũng là giải pháp không tồi nếu bác mua để đầu tư! Mua để ở thì...làm mọi cách tập hợp khách hàng cùng cảnh ngộ làm áp lực hoặc...chờ thôi!
Nếu đã đền bù, đã có nền nhưng hạ tầng chưa làm! Tập hợp khách hàng lại, tự bỏ tiền ra làm luôn!

Nếu em làm cơ quan quản lý cấp cao, ra quyết định thu hồi 1 phần dự án này (chỗ nào chưa xây hoặc lác đác)! Qui hoạch lại, đền bù thỏa đáng cho người đã xây nhà, người đã mua đất với giá hợp lí! Tạo điều kiện tối đa cho chủ mới để làm lại khu này trên tinh thần hợp tác với người đã mua đất ở đây theo kiểu ưu đãi bán lại với giá hợp lí so với giá đền bù nếu họ vẫn thích ở khu này!
Nên nhớ khu này trong qui hoạch còn nhiều lô đất lớn để xây chung cư, siệu thị! Thu hồi lại đủ để chủ đầu tư có cái để làm!
Nói chung hiện nay đang quản lý theo kiểu...phá nát đất vàng đô thị! Nản toàn tập!
Bây giờ thu lại, đền bù cho những chủ đã mua theo giá thị trường. Làm lại hạ tầng, bán với giá mới và xây chung cư bán cũng lời chán. Vân đề là lúc này ít CDT nào có vốn để làm.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
manchestervn nói:
Minhquan2008 nói:
NgayDiuDang nói:
Chia sẻ với bác, mợ!

Bây giờ thu lại, đền bù cho những chủ đã mua theo giá thị trường. Làm lại hạ tầng, bán với giá mới và xây chung cư bán cũng lời chán. Vân đề là lúc này ít CDT nào có vốn để làm.
Chính xác nó là vậy! Nhưng mấy thằng chủ đầu tư này cũng anh em với cơ quan quản lý nên câu giờ dễ gì chịu nhường lại! Nó chỉ chịu buông khi nào không còn xương để gặm-nếu còn nó cũng không buông!

Chứ nếu vì dân một chút, như bác Muvn nói, giao cho chủ khác có năng lực làm lại hạ tầng khu này, xây chung cư bán với giá 20tr/m2 xếp hàng mua rần rần! Nhà có đất nội riêng tiền đất không dưới 20tr/m2!
Đừng bắt bẻ em sao khu An Phú Metro mà bán có 19tr/m2 khu này sao bán được 20tr/m2! Vì nếu biết cách làm tổng thể khu này rất đẹp vì có sông nước hữu tình, công viên đàng hoàng! Lại giáp ngay với XLHN nữa nên rất thuận tiện!
Nhưng đó chỉ là mong ước! Khó lắm lắm! Nếu nói là không thể!

Tập Lái
23/9/13
22
16
3
Mấy thằng chủ đầu tư này nó đã ăn thịt lâu rồi, xương thì cũng đã gặm chán chê 2-3 năm trở lại đây nên giờ còn gì nửa đâu mà người khác nhảy vào. Đúng là chuyện chỉ có ở xứ Lừa!

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Minhquan2008 nói:
manchestervn nói:
Minhquan2008 nói:
NgayDiuDang nói:
Chia sẻ với bác, mợ!

Nghe đồn Resco 10 trực thuộc Ban Tài Chánh Quản trị nên được chống lưng, làm cha thiên hạ. Cư dân của dự án này đã từng kiến nghị ra Hội đồng Nhân dân TP mà có ai dám đựng tới lông chân mấy cha này đâu?
Chính xác nó là vậy! Nhưng mấy thằng chủ đầu tư này cũng anh em với cơ quan quản lý nên câu giờ dễ gì chịu nhường lại! Nó chỉ chịu buông khi nào không còn xương để gặm-nếu còn nó cũng không buông!

Chứ nếu vì dân một chút, như bác Muvn nói, giao cho chủ khác có năng lực làm lại hạ tầng khu này, xây chung cư bán với giá 20tr/m2 xếp hàng mua rần rần! Nhà có đất nội riêng tiền đất không dưới 20tr/m2!
Đừng bắt bẻ em sao khu An Phú Metro mà bán có 19tr/m2 khu này sao bán được 20tr/m2! Vì nếu biết cách làm tổng thể khu này rất đẹp vì có sông nước hữu tình, công viên đàng hoàng! Lại giáp ngay với XLHN nữa nên rất thuận tiện!
Nhưng đó chỉ là mong ước! Khó lắm lắm! Nếu nói là không thể!

Tập Lái
14/2/12
29
0
1
nha e có lô đất bên cái dự án mở rộng chết tiệt chả biết khi nào có chắc tết công gô quá! nản, khu này dạo này xuống cấp lắm rồi a. e hay sang khu này lắm hầu như tuần nào cũng sag ca

Tập Lái
14/2/12
29
0
1
linhmoioto nói:
"Hôm nay em mới được giới thiệu lô E trong khu BRC (nhìn thẳng ra nhà máy xi măng Hà Tiên 1), hiện giờ là một khu đất lau xậy um tùm, nếu mua thì giống như mua trên giấy. KHông biết có bác nào biết thông tin về chỗ này o ạ? Cảm ơn
"
Cái khu E này nó nằm giữa đường N9 và N10, một đầu là đường D2. Hiện Ô tô 6 đang chào bán, nghe nói bán gần hết, chỉ còn một vài nền. Bác nào biết chỗ này o ạ? thông tin thế nào ?. Cảm ơn các bác.
theo bac miêu tả thj co fai la nó nằm cuối đường 20m ko nhỉ cái chỗ mà nối với đoạn đường dang làm đc 1 tí đấy! dung ko nếu đúng thì cái đó là của bách giang rồi haiss ko bjk khi nào nó mới làm bác a

Hạng B2
24/9/13
115
1
16
39
haiha90 nói:
nha e có lô đất bên cái dự án mở rộng chết tiệt chả biết khi nào có chắc tết công gô quá! nản, khu này dạo này xuống cấp lắm rồi a. e hay sang khu này lắm hầu như tuần nào cũng sag ca
Khu BRC nhìn trên google map với các bản đồ quy hoạch thì vị trí đẹp
. Nào là sông nước, nào là quốc lộ, nào là ga số 9 tuyến metro 1 ...
Đi vào khu này mới biết cái gì đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.