Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Em mới coi ,thì ra các hộ trên lầu ,trong sổ hồng nó đều để diện tính chung 81 m2 là đất ở lâu dài ,nhà nước giao có thu tiền sử dụng đất
- Về đặt mìn thì em chả sợ ,vì em đã chiếm cái cục nạt của căn nhà ( mặt tiền trệt) ,mua với giá hơi cao nhưng ko sao , đang cho thuê 850 usd/tháng thì cũng ổn ,và mình cũng chưa cần thiết phải mua nguyên căn bằng mọi giá , bi giờ chính em mới đặt mìn cho 1 hộ trên lầu ,để sau này ko ai nhảy vào đó mua với ý định mua nguyên căn ,vì loại nhà phố mà mua 1 hộ trên lầu (dt nhỏ< 40 m2) thì cũng chả ở đc, với lại ở chung hôi bẩn chả ai muốn đâu.
- Sở dĩ em mua căn này vì nó nằm trong tầm chiến lược mà ko tiện nói ra trên này .:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
tuando nói:
Đặt mìn đất NN thì dễ chứ đặt nhà ở tập thể khó lắm ... em thì không dám, chứ mấy thằng bạn em mà đã mua gom được từ 60% trở lên thì nó xử mấy nhà còn lại cái một hà ... nhiều chiêu hiểm ác lắm.

Bác giới thiệu thằng bạn bác cho em học vài chiêu nhe bác. :). Chí ít gì thì cũng 1 vài năm nữa em xử cho cái vụ này ,giờ thì chưa cần vả lại cũng chưa đủ xèng.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
vankhanhktpn nói:
tuando nói:
Đặt mìn đất NN thì dễ chứ đặt nhà ở tập thể khó lắm ... em thì không dám, chứ mấy thằng bạn em mà đã mua gom được từ 60% trở lên thì nó xử mấy nhà còn lại cái một hà ... nhiều chiêu hiểm ác lắm.

Bác giới thiệu thằng bạn bác cho em học vài chiêu nhe bác. :). Chí ít gì thì cũng 1 vài năm nữa em xử cho cái vụ này ,giờ thì chưa cần vả lại cũng chưa đủ xèng.

OK bác, cứ alô em, chiêu thì em học hết rồi, nhưng áp dụng thì lại là chuyện khác.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
tuando nói:

Có vài người không biết và yếu tim lo bán cho nó, CDT (có mấy thằng luật sự chỉ đạo) hù nó giải phóng hơn 80% rồi nó có quyền nhờ chính quyền cưỡng chế, nó rào lại không cho đi.. tè le hết , mình cứ án binh bất động, phone chẳng thèm nghe, vì chẳng có thằng chính quyền nào dám cưỡng chế , cái vụ 80% này xưa lắm rồi.........Nó bỏ ra vài trăm tỷ để mua, còn đất mình có vài tỷ, nếu để lâu thì ai chết, tiền lãi đè nó cũng chết, thế là năn nỉ thôi hehehe.........nên tôi khoái đất nông nghiệp là như thế đó.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Đặt mìn DÃ MAN là ở chỗ là không biết chỗ đặt lại Vấp phải MÌN thì toi. Túm váy lại theo kinh nghiệm đặt thì cân đối giữa giá trị chênh lệch và tỷ lệ diện tích chiếm giữ thôi. Các chiêu Gỡ Mìn, Đặt Mìn nổ chậm, Mìn hẹn giờ, cài Mìn giả Nổ Thật, ném Lựu đạn, Bắn tỉa, Chiêu hồi, Nội Gián,... chắc đừng đưa ra ở đây thì hơn :D

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Công nhận là lên đấy mới thấy các bác trên này nhiều chiêu quá. THeo được các bác cũng đủ bạc đầu rồi.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
phamtan nói:
Công nhận là lên đấy mới thấy các bác trên này nhiều chiêu quá. THeo được các bác cũng đủ bạc đầu rồi.

Chiêu "đặt mìn" chẳng qua là san sẽ lại chút xíu lợi nhuận từ CDT thôi, chỉ tội mấy anh nông dân chất phát, thật thà thôi, nghe CDT hù sợ vãi đá.i.
Bác nên theo bác bravia học, bác i có nhiều chiêu nghe lạ ghê.

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
vankhanhktpn nói:
Em mới coi ,thì ra các hộ trên lầu ,trong sổ hồng nó đều để diện tính chung 81 m2 là đất ở lâu dài ,nhà nước giao có thu tiền sử dụng đất
- Về đặt mìn thì em chả sợ ,vì em đã chiếm cái cục nạt của căn nhà ( mặt tiền trệt) ,mua với giá hơi cao nhưng ko sao , đang cho thuê 850 usd/tháng thì cũng ổn ,và mình cũng chưa cần thiết phải mua nguyên căn bằng mọi giá , bi giờ chính em mới đặt mìn cho 1 hộ trên lầu ,để sau này ko ai nhảy vào đó mua với ý định mua nguyên căn ,vì loại nhà phố mà mua 1 hộ trên lầu (dt nhỏ< 40 m2) thì cũng chả ở đc, với lại ở chung hôi bẩn chả ai muốn đâu.
- Sở dĩ em mua căn này vì nó nằm trong tầm chiến lược mà ko tiện nói ra trên này .:D

Em thấy sổ thường có "diện tích sử dụng chung phân bổ". Ví dụ : diện tích sử dụng riêng 40m2, diện tích sd chung phân bổ 10m2; NN thu tiền sdd 40+10=50m2.
Do đó nếu bác mua hết sổ nhỏ, tất nhiên là gom sổ đựơc, chắc chỉ tốn tiền cò

Status
Không mở trả lời sau này.