Hạng B2
22/7/07
181
12
18
Bác nhấn chuột phải lên hình rồi save lại trong máy tính của bác. Sau đó mở bằng phần mềm xem hình bất kỳ sẽ thấy rõ hơn. Em tìm hết rồi mà không thấy model nào của fiat giống 100% với xe của bác.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
bocapvang nói:
Bác nhấn chuột phải lên hình rồi save lại trong máy tính của bác. Sau đó mở bằng phần mềm xem hình bất kỳ sẽ thấy rõ hơn. Em tìm hết rồi mà không thấy model nào của fiat giống 100% với xe của bác.

cám ơn bác nhiều , mình đi kiểm tra cảnh chỉnh lốp trước , nhưng so sánh lốp sau , thấy giống thông số pailo wekend . nên chỉnh theo luôn . chỉnh xong chạy êm ru không ồn , tuyệt vời

Hạng B2
18/9/09
298
15
18
dunghailua nói:
cám ơn bác nhiều , mình đi kiểm tra cảnh chỉnh lốp trước , nhưng so sánh lốp sau , thấy giống thông số pailo wekend . nên chỉnh theo luôn . chỉnh xong chạy êm ru không ồn , tuyệt vời
Bác có thể cho biết canh chỉnh như thế nào và bằng thiết bị gì không?

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
toantam1997 nói:
dunghailua nói:
Bác có thể cho biết canh chỉnh như thế nào và bằng thiết bị gì không?

có máy chỉnh chuyên dụng . chỉnh các thông số chụm lái (toe) , camber của mổi bánh xe , thông số này nhà sản xuất quy định , những nơi có máy này đều có thông số của các hảng , nếu như xe củ đã từng thay rotin, thước lái, cánh gà , phụt , cũng nên đi cân chỉnh 1 lần cho chuẩn , những đại lý lốp lớn đều có máy này,

Nếu bác ở Sài gòn thì em có thể giúp được bác,bác tham khảo máy móc chỉnh góc bánh xe bên em nhé!
Ở Đà Nẵng thì em ko rành,anh tìm xem chỗ nào cân chỉnh bằng máy hunter là ok nhất đấy bác ạ!

[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=2934817[/link]

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Dr. Joe nói:
Nếu bác ở Sài gòn thì em có thể giúp được bác,bác tham khảo máy móc chỉnh góc bánh xe bên em nhé!
Ở Đà Nẵng thì em ko rành,anh tìm xem chỗ nào cân chỉnh bằng máy hunter là ok nhất đấy bác ạ!

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=2934817

Cảm ơn bác , mình chỉnh theo máy trong hảng honda . không biết máy cua bác có thông số của albea không ? máy ở đn không có thông só xe này chỉnh theo thông số fiat weeken thấy ok