Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Em không nhớ bài viết đó nhưng em có lưu lại đoạn trích trong giới thiệu dự án này của em, em trích lại lần nữa để các bác tham khảo ah :).

Caothu

Bác rành như vậy rồi còn xin tư vấn gì nữa. :D:D
OK, em nói khách quan nhé:
Đây là dự án Khu dân cư - tái định cư, diện tích trên 20 ha, trong đó có khỏang 400 nền sẽ sử dụng để Tái định cư cho cư dân khu đô thị sinh thái Năm Sao rộng 419 ha ngay cạnh dự án này. Dự án 419 ha này trước đây là dự án sân golf 36 lỗ. Tuy nhiên chính phủ đã buộc Long An chuyển đổi mục đích đầu tư hầu hết các dự án sân Golf vì vấn đề an ninh lương thực và môi trường. Chỉ giữ lại 5 sân Golf.
Hiện dự án 20 ha đã san lấp đạt 80 %. đã nộp tiền sử dụng đất và có Giấy CNQSD đất cho phần diện tích này. Còn vướng lại một số không nhận đền bù vì đòi giá cao hơn, nên phần diện tích khoảng 20% này đang được thanh tra tỉnh Long An đề xuất với tỉnh ra QĐ cưỡng chế. Lý do: Những hộ dân này đói giá cao đến mức phì cười,(ví dụ : 100 triệu/m2 đất vườn) và kéo dài thuyết phục đã 3 năm nay, gây thiệt hại cho chủ đầu tư rất nhiều vì vốn đọng.
Đánh giá khác: Vị trí đẹp, Quy hoạch OK, rất gần thành phố với giao thông vô cung thận tiện. Có thể đi QL 1 rồi Nguyễn V Linh hoặc Võ Văn Kiệt về trung tâm thành phố mà không bị kẹt xe hay ngập nước.
Giá em nghĩ là hợp lý.
Khi mua dự án này các bạn cần xem kỹ Hợp đồng và chú ý đến tiến độ bàn giao nền đất. ( vì lý do giải tỏa mấy hộ dân nói trên)

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Em được bên Đất Xanh mời tham quan dự án này.
Các bạn Đất Xanh nói là 1 dự án tốt, giao thông tốt, tiềm năng. Em cũng thấy vậy.
Em có hỏi 1 bạn Đất Xanh: Nếu bạn mua nền ở đây, sau khi giao nền, bạn có làm nhà để ở không? Bạn Đất Xanh này nói: Từ đây vào tp xa quá, em đi làm không nổi, nên nếu có em cũng để không vậy thôi anh à.
Em hỏi lại: Bạn khuyên mình nên mua để làm gì, bạn Đất Xanh nói: Anh nên mua để đầu tư. Em hỏi tiếp: Sau này bán cho ai, Đất Xanh có mua lại không em? Dạ, em không biết...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
Khu này xa lắm, Five star trước giờ sx phân bón (Năm Sao), vài năm nay có đầu tư BĐS. Tầm giá đó bác chủ đầu tư vào các dự án của Bình Chánh dọc Nguyễn V Linh tốt hơn nhiều

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
b2driver nói:
Khu này xa lắm, Five star trước giờ sx phân bón (Năm Sao), vài năm nay có đầu tư BĐS. Tầm giá đó bác chủ đầu tư vào các dự án của Bình Chánh dọc Nguyễn V Linh tốt hơn nhiều

Dọc đường NVL có dự án giá khoảng 5tr - 6tr/m2 là dự án nào vậy bác, em đang có cái dự án An Lạc Resident gần KCN Lê Minh Xuân trên đường Trần Đại Nghĩa, cách NVL khoảng 5,6km mà giá cũng khoảng 7,5tr. Khách mới lụm 7 nền trong 20 nền vì cho giá đó rẻ, bác cho em cái tên dự án để bên em lấy hàng về cho đa dạng chọn lựa ah vì giờ dự án giá thấp dễ bán hơn mấy hàng cao cấp, em đang tìm kiếm đây ah.

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
Em thấy dự án của Nhà Việt Nam gần ngã tư NVL - TL50 (gồm Phi Long và Hải Yến) giá đang khỏang 8tr/m2. Lúc này mà đầu tư vào Hải Yến thì sau 2 năm thắng chắc

kecodocvn nói:
b2driver nói:

Dọc đường NVL có dự án giá khoảng 5tr - 6tr/m2 là dự án nào vậy bác, em đang có cái dự án An Lạc Resident gần KCN Lê Minh Xuân trên đường Trần Đại Nghĩa, cách NVL khoảng 5,6km mà giá cũng khoảng 7,5tr. Khách mới lụm 7 nền trong 20 nền vì cho giá đó rẻ, bác cho em cái tên dự án để bên em lấy hàng về cho đa dạng chọn lựa ah vì giờ dự án giá thấp dễ bán hơn mấy hàng cao cấp, em đang tìm kiếm đây ah.

Hạng B2
23/7/11
118
396
63
49
HCM
mai mở bán đợt 2 đó ạ, có bác nào đi ko ạ, e missed đợt 1 thấy bán có vẻ chạy lắm. E được số 2, để xem có đông k

Tập Lái
11/7/11
47
0
6
Em nghi tiến độ giao nền của bên chủ đầu tư lắm. Không khéo dính vào thì chờ dài cổ. Bác nào có thông tin về nó thì cho em hay với.

Tập Lái
11/7/11
47
0
6
Em co hỏi dân dưới đó, giá mặt tiền khu vực đó khoảng 7trieu/m2. Mới xuống hồi sáng, thấy đất xanh tập trung đông lăm. Cũng đang nghiên cứu, các bác thấy giá dưới đó được không. Khoảng 5t9/m2

Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Sáng mai mở bán đợt 2(vị trí đường số 1) ở Himlam .Em nghĩ giá khoảng 6,6tr/m( có VAT).

Status
Không mở trả lời sau này.