Camera hành trình nào

• HP-F550G

Bình chọn: 6 40,0%
  • HP-F550G Transcend DrivePro 220

Bình chọn: 8 53,3%
  • PAPAGO GOSAFE 388

Bình chọn: 1 6,7%

• Total voters
    15
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Transcend Drivepro220 là cam tầm trung nên chất lượng vừa đủ chấp nhận được. Bền, tiện dụng, giá hợp lý là đủ nhu cầu.
YCAM nếu lấy con độ phân giải 4K chỉ khoảng 2tr. ảnh rất nét wifi đầy đủ. Chỉ tiếc thiếu GPS, cũng như độ bền chưa được kiểm chứng.
Độ bền thì e dùng hơn 1 năm qua cùng với DP200 và DP220 chưa phát sinh điều gì cả..e dùng chung con DP220 với YI thấy YI hơn hẳn mọi mặt..WIFi mạnh hơn..góc quay lớn hơn.. 165 độ,hình nét hơn..quay đêm cực rõ..so với giá chỉ bằng 1/3 DP thì YI e nhận xét riêng quá OK
YI còn dùng cổng nguồn USB có cục nguồn 2 cổng USB dòng cao 2A và 1A vừa dùng cho cam vừa sạc hoặc dùng cho thiết bị khác..có thể dùng sạc di động dùng trong trường hợp đậu xe nơi công cộng..tiện hơn rất nhiều so với cái nguồn dạng tẩu của DP

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Transend DP220 chỉ có GPS là Chuẩn chênh nhau 1-2km so với thực tế...còn độ sắc nét thì không cao.hình không đẹp...thua xa con đầu là DP200...quay đêm thì rất kém..Wifi lác..so giá cả/Hiệu Năng Thực Tế thì không bằng 1/2 YI cam HDR 2K của xiaomi mà giá gấp 3 lần
Nếu không cần GPS thì khuyên bác chủ mua Cam của XIAOMI..Nó là cam có chất lượng,giá cả.mẫu mã độ sắc nét,và quay đêm tốt nhất hiện nay nếu so về giá thì chỉ tầm 1.2T..Những cam từ 3T-5T cũng không hơn được nó
Em đồng ý với bác vụ chất lượng video không cao, wifi hơi lag nhưng khá bền và ok với giá tiền ... em đang xem xét con iroad (được khen khá nhiều trên forum nước ngoài, ko bị quá nhiệt, build pro) mà chưa thấy bác nào review để em xuống tiền.
Nếu muốn chất lượng đẹp, quay đêm tốt thì xem xét con vivo marco

Hạng F
27/6/12
5.025
11.882
113
Em đồng ý với bác vụ chất lượng video không cao, wifi hơi lag nhưng khá bền và ok với giá tiền ... em đang xem xét con iroad (được khen khá nhiều trên forum nước ngoài, ko bị quá nhiệt, build pro) mà chưa thấy bác nào review để em xuống tiền.
Nếu muốn chất lượng đẹp, quay đêm tốt thì xem xét con vivo marco
Cho em thêm thông tin 2 em này đi bác. VN có cấp chưa hay phải ship về bác? Thank bác nhiều nhiều! :3dtanghoa:

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cho em ké thớt xíu . Từ mấy năm nay em nói bà cả mua cái camera hành trình mà bà cả em kg bao giờ đồng ý , tự nhiên hôm kia bà cả đồng ý mua mà đâu phải chỉ mua 1 món mà nhiều món , gồm có :
Camera hành trình gương chiếu hậu + de
Bọc trần
Bi
Bọc vô lăng
Đối với 3 cái cuối thì giá em có tìm hiểu sơ nhưng riêng cái mục camera thì bà cả chỉ cho chi max 1tr3 bao gồm công lắp đặt . Mà giá đó thì kiếm loại kg phải của bọn trung quốc thì hơi khó ( ? ) và chất lượng hình ảnh có thể kg đẹp . Bác nào biết loại nào trong tầm giá đó thì tư vấn em . Thank

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cho em thêm thông tin 2 em này đi bác. VN có cấp chưa hay phải ship về bác? Thank bác nhiều nhiều! :3dtanghoa:
Vivo marco hiện là dòng có chất lượng đẹp nhất hiện nay nhưng mấy model 2ch hay mới chưa được phân phối ở VN.
iroad thi build nhìn pro,góc quay rộng, có phân phối ở Vn đầy đủ các dòng. Ở nước ngoài review tốt nhưng ở VN ít người review

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng D
10/6/10
1.481
1.332
113
Cho em ké thớt xíu . Từ mấy năm nay em nói bà cả mua cái camera hành trình mà bà cả em kg bao giờ đồng ý , tự nhiên hôm kia bà cả đồng ý mua mà đâu phải chỉ mua 1 món mà nhiều món , gồm có :
Camera hành trình gương chiếu hậu + de
Bọc trần
Bi
Bọc vô lăng
Đối với 3 cái cuối thì giá em có tìm hiểu sơ nhưng riêng cái mục camera thì bà cả chỉ cho chi max 1tr3 bao gồm công lắp đặt . Mà giá đó thì kiếm loại kg phải của bọn trung quốc thì hơi khó ( ? ) và chất lượng hình ảnh có thể kg đẹp . Bác nào biết loại nào trong tầm giá đó thì tư vấn em . Thank

Bác làm con xiaomi thử xem, thấy review khá được, xiaomi yi dashcam

• Like
Reactions: blaze090
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Em đang phân vân giữa 3 con camera hành trình sau:
  1. HP-F550G
  2. Transcend DrivePro 220
  3. PAPAGO GOSAFE 388

Yêu cầu của em là:
  1. quay đêm và ngày điều tốt
  2. có hiển thị tốc độ (GPS)
  3. có nhiều cảnh báo tiện ích thì tốt.

Các Anh/Chị tư vấn giùm em nên chọn cái nào ạ.

Em xin cảm ơn!

E đang dùng Transcend DrivePro 220 của bác Vũ Undertaker, giá 3tr5
Cảm nhận: nhỏ, gọn, tốt.

• Like
Reactions: 100mph