Hạng B2
8/2/10
121
55
28
45
2014 Em cũng đã trải qua giai đoạn tìm xe như Bác, mới lấy bằng B2 dành dụm trên 100tr đi tìm 4 bánh, xem trên 10 con matiz, lanos toàn taxi hoàn lương, đang nãn thì thằng bạn nhường lại con Kia spectra 2005 cứng ngắt giá 210tr, em cố gặt lúa non rước em ấy về, bây giờ hơn 1 năm rồi phải nói 1 từ, tuyệt! chỉ việc đổ xăng mà chạy thôi, xe này cực kỳ lành tính, dáng kg quá xấu, giá tầm 190, 200 tr giờ có em ok rồi, nhớ đừng tìm xe rẻ quá nhé toàn hàng taxi or xe tả rồi.

• Like
Reactions: thanhdn81
Hạng B1
21/4/15
59
22
8
43
2014 Em cũng đã trải qua giai đoạn tìm xe như Bác, mới lấy bằng B2 dành dụm trên 100tr đi tìm 4 bánh, xem trên 10 con matiz, lanos toàn taxi hoàn lương, đang nãn thì thằng bạn nhường lại con Kia spectra 2005 cứng ngắt giá 210tr, em cố gặt lúa non rước em ấy về, bây giờ hơn 1 năm rồi phải nói 1 từ, tuyệt! chỉ việc đổ xăng mà chạy thôi, xe này cực kỳ lành tính, dáng kg quá xấu, giá tầm 190, 200 tr giờ có em ok rồi, nhớ đừng tìm xe rẻ quá nhé toàn hàng taxi or xe tả rồi.
Ông thầy giáo dậy em đang giới thiệu em con zace 185tr em k biết nó đời bn nếu k dc em xẽ lọai dần các mẫu xe và tập trung đi tìm. Với lại em rất ít đi và chủ yếu sử dụng ngày chủ nhật hoặc lễ ạ mấy ông anh thì khuyên k mua. Mà bác bảo k mua đi học làm ji để nâu lại quên. Do ít đi lên các bác cho em ý kiến có lên tìm xe 7 chỗ k ạ. Như jolie zace mussoo. Cảm ơn các bác nhiều ạ. Em có thể cố lên 250tr ạ

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Hạng D
13/11/11
2.241
726
113
Sài Gòn
Lúc trước em cũng lăn tăn như bác chủ, suy đi tính lại, rồi duyên số nó tới, em rước 1 em Suzuki Wagon. Sau thời gian chạy quen tay quen chân và quen xe, em đổi 1 em Wagon khác mới hơn, chạy đã hơn. Rồi đến bây giờ em đang chạy Vitara.
Cảm nhận của em sau thời gian chạy xe Wagon.
-Ngoại hình: không đẹp
-Nội thất: Rộng
-Máy móc: máy 1.0 nên cứ chạy tà tà, tăng tốc chậm nhưng tốc độ không thua ai.
- Chi phí bảo trì bảo dưỡng: Rẻ như xe máy.
Nhìn chung, một con xe đầu tiên nên chọn em nào vừa túi tiền, lành tính, dễ sửa xài thời gian rồi đổi xe khác.
Chúc bác tìm được V2 như ý!

Hạng C
19/1/14
707
458
63
47
Ông thầy giáo dậy em đang giới thiệu em con zace 185tr em k biết nó đời bn nếu k dc em xẽ lọai dần các mẫu xe và tập trung đi tìm. Với lại em rất ít đi và chủ yếu sử dụng ngày chủ nhật hoặc lễ ạ mấy ông anh thì khuyên k mua. Mà bác bảo k mua đi học làm ji để nâu lại quên. Do ít đi lên các bác cho em ý kiến có lên tìm xe 7 chỗ k ạ. Như jolie zace mussoo. Cảm ơn các bác nhiều ạ. Em có thể cố lên 250tr ạ
Musso 175tr nè, Mitsubishi cuối 2k6 dòng limited thì 285tr nè. Một cái thì 100km/8 lít DO còn một cái thì 12lit/100km A92.
Nên xét tới chi phí xăng mặc dù là ít đi nhé. Giả dụ, chỉ đi loanh quanh trong SG thì dầu tầm 9,5l còn xăng thì có thể tới 15l cho dòng 7 chổ. Còn khi ra đường trường thì xe lớn sẽ khỏe hơn nhiều.
Mưa tới rồi, xét thêm yếu tố lội nước nữa nhé.
Chúc bạn tìm đc xe như ý. Rồi sau một thời gian có điều kiện thì cũng nên chạy thử từng dòng/loại xe để có lựa chọn tốt nhất cho mình và gia đình. Đừng bỏ ra quá nhiều tiền cho chiếc xe đầu tiên, bởi sẽ chẳng còn có thể hứng thú với chiếc xe sau vài tháng chạy trên đường.

• Like
Hạng B2
8/4/15
208
680
93
45
Bác nào có laser hay mazda đời 2000 trở lên nào tầm 180tr trở xuống ,máy chưa bung, không đụng, ngập nước giới thiệu em nhe. Minh 0918331076

• Like