Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
leo qua leo lại giao lưu sướng thế còn gì, bác còn chê :)
khả năng cao lắm bác, mình leo được thì ngon nhưng cũng coi chừng bị uýnh. thiết kế kiểu này thế nào mấy nhà xây sau cũng làm cái vách ngăn che lại, mỗi nhà mỗi kiểu làm xấu đi hẵn. thà đừng đâu từng cặp trái phải mà làm 1 chiều hết sẽ không bị TH này.

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Các bác cho em hỏi đáy hầm cầu chừa lỗ thông nước ngầm hay trám xi măng kín luôn ạ?
ống thoát sadeco có chừa sẵn 2 ống chờ: 1 ống xuống cống, 1 ống đấu đưa vào hệ thống xử lý. cái hầm cầu bác đặt ống ngang đấu vào ống xử lý của khu, bác hỏi bác du xem thiết kế chỉ cho bác, chứ không cho ngấm tự nhiên xuống đất ô nhiễm lắm, phía trên nhớ làm ống thông lên trời, kỹ nữa thì làm ống chờ hút hầm cầu.

• Like
Reactions: vdinh
Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Hiểu chi bác cái đó để người chuyên môn lo, nhà xong là mừng rồi :)
Nhờ tư vấn xây nhà 5x20 Sadeco Phước Kiển A Nhà Bè
Nhờ tư vấn xây nhà 5x20 Sadeco Phước Kiển A Nhà Bè

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Có thay đổi chút so với ban đầu, phòng khách và không gian sinh hoạt chung trên lầu nên xây 1 toa lét thôi bác, xài có bao nhiêu đâu mà xây 2 cái.

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
Hiểu chi bác cái đó để người chuyên môn lo, nhà xong là mừng rồi :)
View attachment 530931 View attachment 530932
hồi 2002 mới ra trường em cũng hay vẽ mấy cái nhà giống vậy nè .....
.....
.....
.....
giờ đỡ nhìu rồi
....
....
nghĩ lại thấy thương mấy anh chủ nhà ngày xưa làm chuột bạch cho em đường vinh quang xây xác quân thù, nên rãnh rãnh em hay ghé cafe với mấy ảnh, rủ mấy ảnh đập ra xây kiểu mới hết trơn
:3dcuoi:

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Có thay đổi chút so với ban đầu, phòng khách và không gian sinh hoạt chung trên lầu nên xây 1 toa lét thôi bác, xài có bao nhiêu đâu mà xây 2 cái.
- mỗi phòng ngủ cần có vệ sinh riêng vẫn hợp lý hơn bác, vệ sinh cần riêng tư, ví dụ tắm xong có thể nude chạy vào phòng để mặc quần áo, hoặc bác hành sự xong chạy luôn vào vệ sinh tắm chung tiếp được :), còn bác tách ra riêng thì ko được ưu điểm này, nhà dài 20 thì làm mỗi phòng 1 cái vẫn thoải mái bác.
- bếp bác đưa lên lầu luôn cũng bất tiện như cá mắm, rác bác xách từ dưới lên trên xuống chảy tè lè thì khổ, chỉ trừ khi bác chừa phía dưới để kinh doanh hoặc cho người già, nhưng mình thấy bác đang bố trí phía sau trống ko biết làm gì thấy hơi uổng, nếu kinh doanh thì ko thiết kế cầu thang ngăn cách nhà kiểu này làm không gian kinh doanh hẹp đi, vị trí nhà bác sau này có thể kinh doanh hoặc cho thuê được. còn lại nếu bác cho người già ở thì còn có thể hợp lý. về bố trí mặt bằng dưới cũng ko thấy chỗ đậu xe luôn.
mẫu cầu thang và bố trí kiểu này hình như là bác theo theo mẫu gốc của sadeco, mình thấy nếu xây kiểu này hơi uổng, nhưng bác xây thô xong rồi nên chắc thix mẫu này.

• Like
Reactions: zorojp and tomove3d