Hạng B1
10/5/06
69
0
0
RE: Những bãi đậu xe hay ở Hà Nội

Giá của bác đưa ra là có mái che hay không có hả bác, mà việc đi ra vào nhiều và đêm về muộn chỗ bác gửi có vấn đề gì không. Nhà tui cách chỗ bác gửi khoảng 800m nên thấy tò mò quá.
Thanks
Trích đoạn: namdm

Chào các bác! em thấy hiện giờ bắt đầu suất hiện rất nhiều bãi đậu xe Hà Nội, tuy nhiên đa phần em thấy các bãi đậu xe thường nhỏ, chắp vá, tạm bợ. Để bắt đầu em xin nói về bãi nơi em đậu xe:

1. Bãi đậu xe Dich Vọng, gần Trường Đảng. Em xin bình bầu đây là bãi đậu xe đẹp nhất ở HN: rất rộng rãi, không quá đông xe, quang cảnh yên tĩnh, sạch sẽ, có cây cối khá đẹp, giống ở tây :D, chất lượng dịch vụ tốt, hầu như lần nào đỗ xe cũng có người chỉ dẫn, quên đóng của sổ có người báo ngay (tuy nhiên có hôm em quên không tắt đèn trong xe đến mãi hôm thứ 3 mới gọi điện báo thì xe đa hết acqui :(). Có chỗ đậu xe mái che, có bãi rửa xe. đỗ ở ngaòi như em 300trăm/tháng -------------> em hài lòng với bãi xe này.

.........Mời các bác tiếp ạ............

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Các bác nào rành cho em hỏi chút, giá gửi xe tại các bãi có mái che tầm bao nhiêu 1 tháng hả các bác. Max và min là bao nhiêu ạ??? Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Công nhận là bãi xe Dịch Vọng chuẩn. Nhà em ở gần đó, nhưng em gửi xe ở 1 Ban QLDA gần nhà, cũng 300.000đ/tháng, sáng 7h15 là phải lấy xe ra, thứ 7 làm 1/2 ngày, ốm cũng phải lọ mọ dậy đánh xe ra. Nếu em đi công tác or nghỉ mát thì lại gửi ở bãi Dịch Vọng. Kinh nghiệm của riêng em là cứ lái vào không cần lấy vé, sau này lấy xe thì thanh toán, vì ngày nào họ cũng ghi sổ và bàn giao. Như thế khi từ sân bay về là lấy xe được luôn, còn người nhà cần lấy xe cũng OK. Còn mình cầm vé đi thì chỉ riêng mình lấy được thôi.

Hạng C
22/2/06
649
4
18
38
http

@ Nhất Huy : sedan 550k trong mái. ngoài thì em kô bít. gủi có mái nó yên tâm. thêm 1 ít thôi mà. :D

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Trích đoạn: chip2509

@ Nhất Huy : sedan 550k trong mái. ngoài thì em kô bít. gủi có mái nó yên tâm. thêm 1 ít thôi mà. :D

cảm ơn bác Chip. Bác cho hỏi thêm về thời gian gửi có bị khống chế không hay 24/24? có phải bãi đó ở đối diện bãi bia hơi mới mở đầu dốc Hoàng Cầu không? Em đã đảo qua khu vực đó rồi mà chưa tìm thấy.

Hạng C
22/2/06
649
4
18
38
http

@ Nhất Huy: ở gần hồ Hoàng Cầu cũng có 1 bãi nhg kô có mái che đâu.
chỗ của em nói là ở chỗ khác ạ :D.
bác đi qua đại học văn hoá 1 đoạn khoảng 30m. có 1 cái dốc (ngõ) bên tay trái (có 1 cây đa to đùng ở đầu dốc ). thì bác rẽ xuống đấy. bãi xe ngay bên tay trái đấy ạ.
chúc bác sớm tìm được.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Chào các bác! em thấy hiện giờ bắt đầu suất hiện rất nhiều bãi đậu xe Hà Nội, tuy nhiên đa phần em thấy các bãi đậu xe thường nhỏ, chắp vá, tạm bợ. Để bắt đầu em xin nói về bãi nơi em đậu xe:

1. Bãi đậu xe Dich Vọng, gần Trường Đảng. Em xin bình bầu đây là bãi đậu xe đẹp nhất ở HN: rất rộng rãi, không quá đông xe, quang cảnh yên tĩnh, sạch sẽ, có cây cối khá đẹp, giống ở tây :D, chất lượng dịch vụ tốt, hầu như lần nào đỗ xe cũng có người chỉ dẫn, quên đóng của sổ có người báo ngay (tuy nhiên có hôm em quên không tắt đèn trong xe đến mãi hôm thứ 3 mới gọi điện báo thì xe đa hết acqui :(). Có chỗ đậu xe mái che, có bãi rửa xe. đỗ ở ngaòi như em 300trăm/tháng -------------> em hài lòng với bãi xe này.

Em thấy cái bãi em đang gửi ở đường Trần Duy Hưng cũng được (bãi xe thứ 2 từ cầu Trung Hòa đi về phía Big C ý)
giá gửi tháng trong lán là 500.000, ngoài trời là 400.000 nhưng hình như chỉ còn có chỗ để ngoài trời thôi thì phải vì bãi cũng không rộng lắm.

Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com

các bác sứong nhỉ .em gửi trong công ty cao su đương săt gần nhà .nó chơi 650.000 tháng.có mái che.không biết có chỗ nào gần thành công mà có mái che kô các bác.à đi vê 24/24 nhe.mách giùm em

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Ờ cái bãi này cũng đẹp. Ngày xưa tôi gửi đây 1 lần 15 ngày, mất 900.000đ. Nó đòi cao hơn vì lẫn lộn 4 chỗ và 5 chỗ, nhưng tôi không chịu.