Hạng B2
10/9/11
400
319
63
sắp tới có thêm CX9 về nữa thì sẽ có thêm 1 lựa chọn làm nhứt đầu trong phân khúc này đây.

Hạng D
17/12/11
1.241
1.565
133
Em thích kiểu thiết kế quá, hàng ghế thứ 3 ngồi khá tốt và có ô cửa sổ ngắm nghía ra bên ngoài thích thật. Giá trên 2 tỷ cơ mà.
Mình thấy hình bạn kia cao 1m65 ngồi dư gối ra vậy chắc mình nghĩ hàng 3 ngang Sò quá , nhã nào đi check Ford mới dc
Còn hàng ghé con Sedona thì ăn con Ford rùi :)

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Có vài tính năng khá đặc biệt của nó mà các xe cùng phân khúc chưa có đó là cốp điện rảnh tay, mẹ em rất thích thu với nó khi phải bê đồ từ siêu thị ra rất tiện. Rồi chìa khoá khởi động từ xa em nghĩ là sẽ rất tiện vào mùa hè. Nếu bác nào có ý định để khoá trong xe cho người nhà đến lấy thì mã khoá cửa rất tiện, bác nào hay đi công tác đột xuất mà phải gửi xe cho người nhà thì yên tâm.
Tổng kết lại em gái em (no đi nhiều nhất) nó bảo đi xe này thấy khoẻ hơn đi prado nhiều. Và với cái cốp full điện (cửa điện + gập hàng ghế 3 điện) rất thích hợp cho nó đi mua đồ thích hơn sedan nhiều vì ko lo bị hết chỗ dù mua bao nhiêu đi chăng nữa.
Nhiều bác so con này với sedona thì cũng đúng nhưng em ko cảm giác được sự yên tâm của sedona như khi ngồi trên con này nó có một cảm giác chắc chắn và yên tâm có lẽ đó là sự khác biệt của xe đức mĩ với xe hàn nhật và cũng vì vậy mà nó có mức giá gấp đôi sedona.

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Con này dùng cho gia đình 8 người đi du lịch 4-5 ngày thì có đủ chỗ chất hành lý không các bác nhỉ? Thấy khoang hành lý hơi nhỏ nếu xài 3 hàng ghế!
2, 3 cái valy thì ok bác ah. hôm nọ e cũng soi kỹ

• Like
Reactions: mobicar
Hạng C
23/12/11
577
234
43
Khá thích em này mất mỗi điểm gầm xe có vẻ hơi thấp không phù hợp nhu cầu của m toàn đi bãi bờ công trường. Nếu có thêm hệ thống treo khí nén và khả năng nâng hạ gầm nữa thì hoàn hảo luôn
e cũng rất thích e này, nhưng sau khi xem thì cũng cảm thấy 1 số yếu điểm, nhất là vụ phanh tay (chân). đi xa sẽ rất bí chân trái, e hay cong chân vuông góc khi mỏi, vô tình duỗi ra là lại tím ống chân.

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Phanh tay đạp bằng chân, trước đây đã từng dùng Kia caren cũng dùng thắng tay kiểu này cảm thấy rất khó chịu và bất tiện.Sao không trang bị phanh tay điện tử nhỉ???
E này là 1, crv đời cũ và nissan xtrail

• Like
Reactions: hungbanme
Hạng C
23/12/11
577
234
43
p
Có vài tính năng khá đặc biệt của nó mà các xe cùng phân khúc chưa có đó là cốp điện rảnh tay, mẹ em rất thích thu với nó khi phải bê đồ từ siêu thị ra rất tiện. Rồi chìa khoá khởi động từ xa em nghĩ là sẽ rất tiện vào mùa hè. Nếu bác nào có ý định để khoá trong xe cho người nhà đến lấy thì mã khoá cửa rất tiện, bác nào hay đi công tác đột xuất mà phải gửi xe cho người nhà thì yên tâm.
Tổng kết lại em gái em (no đi nhiều nhất) nó bảo đi xe này thấy khoẻ hơn đi prado nhiều. Và với cái cốp full điện (cửa điện + gập hàng ghế 3 điện) rất thích hợp cho nó đi mua đồ thích hơn sedan nhiều vì ko lo bị hết chỗ dù mua bao nhiêu đi chăng nữa.
Nhiều bác so con này với sedona thì cũng đúng nhưng em ko cảm giác được sự yên tâm của sedona như khi ngồi trên con này nó có một cảm giác chắc chắn và yên tâm có lẽ đó là sự khác biệt của xe đức mĩ với xe hàn nhật và cũng vì vậy mà nó có mức giá gấp đôi sedona.
Giá khác nhau xa mà bác. Đc cái Ford nuôi xe chắc đỡ hơn xe Đức (glc300 như bác chủ nêu chẳng hạn) nhưng nội thất glc sang hơn hẳn

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Mình cũng thích và cũng có ý định abc nhưng khi xem thực tế thì mình thất vọng về nội thất xe, cảm giác ko tương xứng với chiếc xe. Nhựa nội thất trông rẻ tiền, có vẻ dễ xước và dễ bám bẩn. Mặt nỉ phía sau ghế trông xù xì và không phẳng phiu, chỉn chu cho lắm. Phần ghế lái như bác đã nói đúng, thêm nữa là ghế lái khó quan sát, em 1.7m mà ngồi thấy toàn nắp capo,

• Like
Reactions: mc claren