Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Vậy bác Samzhang chỉ em làm sao để kiểm tra HTC sync nằm đâu để e gỡ ra? vì trong link hướng dẫn root gọi đc trên có yêu cầu gỡ cái này ra

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
HTC sync hình như là phần mầm cài trên PC chứ k0 cài trên phone thì phải. Bác thử vào control panel check coi có nó hiện diện k0, nếu bác nhớ là k0 vào trang HTC mà down và ko cài thì coi như khỏe rùi.

PS: mới hỏi 1 bác chơi HTC, bác í bảo là file cài đặt HTC Sync nó nằm sẵn trong thiết bị HTC và được cài vào PC, k0 nhất thiết phải lên trang HTC mà cài.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Nãy định root..mà sau đó đọc lại còm mén của bác thấy ớn ớn...lỡ mình làm sai máy nó nằm im re luôn thì khổ nên chắc đem ra tiệm...hic

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
Mấy version rất quan trọng trong việc root máy /flash rom nhoen bác, k0 khéo nó bị "brick" luôn là hết thuốc chữa, lúc đó bác có cục đệm giấy $600 Obama :D
Vậy để còn có thể hồi sinh từ bị "cục gạch hóa" thì bác phải luôn backup, và cũng có thể chuẩn bị và cài sẵn những chương trình trên PC với phone đề phòng bất trắc

Hạng B1
24/10/10
72
49
18
Cái HTC sync bác vào trang HTC down. Nó bao gồm driver để nhận diện cái HTC của bác với PC. Không có nó thì bác gắn kiểu gì thì PC cũng không hiểu cái HTC của bác đâu.

To: samzhg, mình có cái tablet, sau khi restore từ backup thì nó chính thức thành cục gạch rồi.không thể khởi động luôn. nhấn kiểu gì nó vẫn trơ ra đó 1 màu đen.hichic

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
Choài tìm mãi thì ra thớt này được dọn nhà về đây. Em k0 rành HTC và cũng k0 có để mà vọc hic, tình trạng bác mong sao chỉ bị soft brick, chắc ra tiệm fix được, vì tiệm sẽ có stock ROM/ firmware bơm vào hồi sinh lại, nhưng chắc mất hết dữ liệu.

Hạng B1
24/10/10
72
49
18
Tình trạng của em thuộc loại Hard brick rồi bác ơi (em dự là main bị lỗi, do em phá quá :p) --> cho vào hộp bỏ đó.hihi.
Vì hiện tại VN không có hàng spare cho nó nên không sữa được.
thank bác,