Tập Lái
21/7/08
39
0
0
- BMW hiện đang không nơi nương tựa ở Hà Thành trong một số trường hợp sau xảy ra xin các bác cho ý kiến ạ

1. Xe bị sước phải làm lại sơn ? Nên làm ở đâu giá cả hợp lý ? Đẹp rẻ ? uy tín ? em sợ Euro Auto lắm rồi sơn 1 miếng bé tí tính 2 triệu
2. Bơm xăng BMW hay hỏng thay trong hãng bị phang gần 10 củ ? Nên thay ở đâu nếu mua bơm xăng của autopart giá ~ 5triệu thôi ạ
3. Đèn hậu BMW ốp trong cốp bị bong ra nên dính vào bằng cách nào hả các bác ?
4. Mua lốp cho Bmw nên mua ở đâu nếu mua lướt Mecheline hay Goodyear nên gặp ai ? Dũng Ngọc Khánh hay Hùng đầu đỏ ?
5. gạt nước bị kêu thay mới ở đâu giá thế nào em nghe nói 200usd 1 thanh thì chết ạ
6. Rửa xe ở đâu chu đáo hạt dẻ sạch sẽ ạ ?
7. Thay dầu trong hãng 2 triệu/lần ? Ra ngoài thay nên thay loại gì ở đâu ạ ?
8. buzz các bác bổ sung nhé BMW lâm nạn nhiều quá mà chả có ai quan tâm ạh

Tập Lái
21/7/08
39
0
0
RE: Những điều cần làm khi BMW lâm nạn ??

Các bác đi BMW ở HN giúp em 7 câu hỏi trên nhé!
Cám ơn ạ !

Hạng B1
27/6/08
79
0
0
Visit Site

Các bác cứ coi đây như là một cuộc khủng hoảng tạm thời đi!
Em nghĩ đây cũng là một thử nghiệm nhỏ cho anh em dùng đồ thay thế
Chứ cứ phụ thuộc vào Hãng thì có mà ốm thôi/
Em nghĩ các bác coi trong mấy chú trong Hãng quá nên no mới hành các bác thế thôi/
Chúc những con ngựa của các bác luôn mạnh khỏe

Hạng B1
5/1/08
63
0
0

Bác ơi..mấy câu hỏi của Bác thì khó có thể trả lời Bác đầy đủ được. Mỗi người một ít biết thế nào đây. VN mình các tay thợ đều giỏi cả chế được hết, nhưng phải tìm đuợc đúng đối tượng để gởi vợ mình vào. theo E thì thế này : thay dầu thì không ngại đâu bởi mobi one cũng được, cái này có thể làm ngoài, sơn không thành vấn đề làm ngoài ok. bơm xăng của autopart được...các phần đó không ảnh hưởng gì đâu. đông cơ + lỗi và nhiều cái đặc biệt thì phải vào hãng chứ. mà chuẩn bị cuối năm nay Minh Khai chuyển về nhà máy....còn Quảng độ thì từ chối sửa xe cỏ không thuộc Auto Euro. vậy xe của anh em mình đi đâu sửa đây....???

Tập Lái
21/7/08
39
0
0

- Các bác giúp em với xe hỏng nhiều quá

Hạng B1
5/1/08
63
0
0

hỏng nhiều mà bác có biết hỏng cái gì không...???Bác chuẩn bị khoảng 20.000$ đi..liệt kê ra và cho em nó đi thẩm mỹ lại là ok. chúc bác mau chóng có vợ như ý

Tập Lái
18/4/06
23
0
3

Trích đoạn: Cogaidolong

- BMW hiện đang không nơi nương tựa ở Hà Thành trong một số trường hợp sau xảy ra xin các bác cho ý kiến ạ

1. Xe bị sước phải làm lại sơn ? Nên làm ở đâu giá cả hợp lý ? Đẹp rẻ ? uy tín ? em sợ Euro Auto lắm rồi sơn 1 miếng bé tí tính 2 triệu
2. Bơm xăng BMW hay hỏng thay trong hãng bị phang gần 10 củ ? Nên thay ở đâu nếu mua bơm xăng của autopart giá ~ 5triệu thôi ạ
3. Đèn hậu BMW ốp trong cốp bị bong ra nên dính vào bằng cách nào hả các bác ?
4. Mua lốp cho Bmw nên mua ở đâu nếu mua lướt Mecheline hay Goodyear nên gặp ai ? Dũng Ngọc Khánh hay Hùng đầu đỏ ?
5. gạt nước bị kêu thay mới ở đâu giá thế nào em nghe nói 200usd 1 thanh thì chết ạ
6. Rửa xe ở đâu chu đáo hạt dẻ sạch sẽ ạ ?
7. Thay dầu trong hãng 2 triệu/lần ? Ra ngoài thay nên thay loại gì ở đâu ạ ?
8. buzz các bác bổ sung nhé BMW lâm nạn nhiều quá mà chả có ai quan tâm ạh

5.Bác mua gạt nước của Honda civic gắn vào, nhìn đẹp và mạnh mẽ, gạt nước rất êm. em đã bị tình trạng này rồi, thay gạt nước mới vào cũng kêu, cuối cung gắn gạt nước civic vào thì ok
7.Bác thay nhớt castrol loại 10W-40 (8 lít) xong rồi reset oil service, cám này phải cảm ơn bác 318ti nhiều.

Trích đoạn: 318ti
ok, xe bác 2005 thì làm cách này:
khi chìa khóa còn ở vị trí off, bấm vào nút chỉnh công tơ mét đoạn đường (giống cái que dài thò ra bên trái công tơ mét) đồng thời vặn chìa khóa sang vị trí thứ 1 (bật điện). Tiếp tục giữ nút này trong vòng 5 giây. Khi này bác sẽ thấy trên bảng đồng hồ hiện lên chữ OIL SERVICE hoặc INSPECTION với chữ RESET hoặc RE. Bây giờ bác thả tay khỏi nút này và bấm lại, tiếp tục giữ trong vòng 5 giây cho tới khi chữ RESET hoặc RE nhấp nháy. Khi đèn nhấp nháy thì bác thả tay ra và bấm nhẹ một lần nữa. Nếu mọi thao tác đều chính xác, bác sẽ thấy hiện lên chữ END SIA trong vòng vài giây.
Chúc bác thành công.
Chú ý: Cách này không làm được đối với xe đời trước 2000

Hạng B1
20/3/08
65
0
6

E xin trả lời bác câu ? số 1 thôi hiện ông cậu E mới mở 1 xưởng sơn nếu bác có vấn đề gì về sơn xe pác Pm Em đảm bảo rẻ đẹp hơn trong Euro auto nhiều ^^ :) số phone E 0943157571 E tên Minh

Tập Lái
21/7/08
39
0
0

Hơ bác ơi BMW sao dùng gạt CIVIC được bùn cười lắm chẳng lẽ dân chơi BMW lại dùng hàng HONDA à thế thì ngượng lắm các bác khuyên sơn ở ÂU MỸ ở đường LĨNH NAM là ở chỗ nào có ai sơn ở đấy chưa các bác thông tin giúp em xe dạo này nhiều bệnh quá ...
Các bác biết mua lốp cũ ở đâu không em cần mua 2 quả cũ lắp cho xe quả mới đắt lắm ạ
BMW dạo này buồn quá

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll

Trích đoạn: Cogaidolong

Hơ bác ơi BMW sao dùng gạt CIVIC được bùn cười lắm chẳng lẽ dân chơi BMW lại dùng hàng HONDA à thế thì ngượng lắm các bác khuyên sơn ở ÂU MỸ ở đường LĨNH NAM là ở chỗ nào có ai sơn ở đấy chưa các bác thông tin giúp em xe dạo này nhiều bệnh quá ...
Các bác biết mua lốp cũ ở đâu không em cần mua 2 quả cũ lắp cho xe quả mới đắt lắm ạ
BMW dạo này buồn quá
àh, bác là dân chơi, nên bác đi BMW :D:D:D