Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
28/4/12
0
0
0
Bác thuyết phục vợ bác ở căn hộ để tương lai con em chúng ta. Tui chọn ở những khu như vậy bởi viˋ môi trường sống sẽ tốt hơn những khu dân cư.Con cái ngoan hơn. Tin tui đi.

Hạng B2
23/3/13
161
6
18
Vợ chồng mình đang nghía căn hộ này

Và tiêu chuẩn cho căn hộ hiện đại cần có
  • Khu biệt lập
  • Lobby
  • Hầm gửi xe thông minh
  • Nhà sinh hoạt cộng đồng
  • Hồ bơi ngoài trời và cây xanh tại các cụm căn hộ
  • Hệ thống sân tập thể thao ngoài trời (sân bóng đá mini, sân tennis, sân chơi bóng rổ)
  • Phòng tập gym
  • Sảnh lounge sang trọng
  • An ninh và hệ thống camera giám sát 24/7
Căn hộ nào nhà mình phối cảnh đẹp thế bác, nhà em cũng đang xem 1 vài dự án bên Q.2 nhưng chưa thích lắm vì muốn có khu công viên sát sông cho mát mẻ

Hạng B2
13/4/13
208
15
18
Căn hộ nào nhà mình phối cảnh đẹp thế bác, nhà em cũng đang xem 1 vài dự án bên Q.2 nhưng chưa thích lắm vì muốn có khu công viên sát sông cho mát mẻ
Những căn hộ xây sát sông có nhiều lắm bác, có mấy khu đang xây bác nhìn từ hướng cầu SG vào TP phải nói là quá đẹp, tôi nghĩ tầm 3-5 tỷ là có 1 căn đẹp tiện nghi

Hạng B1
13/5/15
96
4
18
47
nhưng mà ồn + kẹt xe mấy giờ cao điểm bác ơi, bác ở nhà phố kinh doanh thì ngon, hoặc nếu ở chung cư phải ở lầu cao 1 chút chứ tiếng xe ồn lắm
ở lầu cao đỡ ồn và bụi, ở gần gần dưới đất, vừa ồn vừa hôi, bụi nữa, trên cao ở VN thì an toàn hơn. Nhưng hình như căn hộ vây giờ, càng cao càng đắt tiền hay sao đó.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/5/15
4
0
3
44
A mua căn hộ nên lựa chọn căn hộ cao cấp xíu, mới nữa. E biết có căn hộ nằm ngay ngã tư Thủ Đức, gần Vicom Thủ Đức hỗ trợ vay 30.000 tỷ, giá dưới 1 tỷ/căn. Nếu a quan tâm e hỏi giúp cho.
Em cũng nghĩ là mua cái gì thì mua chứ mua nhà là phải suy nghĩ kỹ lưỡng không hấp tấp được đâu. Em có đứa bạn cũng vì ham mua nhà giá rẻ mà giờ khóc than um sùm kìa. Cái căn hộ thì nằm cách xa trung tâm ở tít tè lè ngoại ô xa xôi mỗi ngày phải chạy xe cả tiếng đồng hồ đến chỗ làm. Vậy còn đỡ lúc đầu không có con cái giờ thì có một thằng cu tới tuổi đi nhà trẻ mỗi ngày còn phải chở thằng cu đi học rồi vòng về đi làm mất khối thời gian luôn. Còn đi chợ thì ôi thôi phải ghé dọc đường mua chứ gần nhà làm gì có cái chợ nào nhiều khi quên mua cái gì là phải nhịn luôn chứ mắc công đi xa. Thấy nó mà em phát oải nên nghĩ mai mốt mua nhà thì ráng kiếm chỗ cho đàng hoàng không thôi hối hận giống nó.

Hạng B1
12/3/14
51
5
8
Những căn hộ xây sát sông có nhiều lắm bác, có mấy khu đang xây bác nhìn từ hướng cầu SG vào TP phải nói là quá đẹp, tôi nghĩ tầm 3-5 tỷ là có 1 căn đẹp tiện nghi
Tầm tiền này bây giờ có nhiều lắm bác, tha hồ mà chọn, ở q,7 cũng nhiều lắm

Hạng B1
12/5/15
76
1
8
45
Chuyện là em và vợ sắp cưới dự tính mua nhà căn hộ để hai đứa có cuộc sống riêng, thoải mái. Nhưng thấy ở căn hộ cũng nhiều bất tiện quá. Vì mình có thằng bạn cũng ở căn hộ cùng vợ. Tưởng có thế giới riêng 2 người lãng mạn này nọ ai dè toàn thấy nó than ngắn thở dài vì tùm lum chuyện xung quanh việc ở căn hộ. Chẳng hạn như phải đi thang máy mỗi khi lên nhà mà thường thang hay bị kẹt, khi sửa chữa thì hay đụng chạm hàng xóm, nhiều căn hộ không được cách âm tốt làm ồn ào khi mình cần nghỉ ngơi. Nghe nó nói mà em lo lắng quá vì tính mình thì thích ở căn hộ cơ bà xã em cũng thế mà giờ nghe nó nói vậy cũng sợ nhưng không ở căn hộ thì biết ở đâu bây giờ. Các chú có ý kiến hay nào cho em biết với chứ giờ em cũng rối rắm lắm. Các bác biết thì tư vấn giúp em ah.
Căn hộ giờ mà bất tiện thì có lẽ bác đang xem mấy căn cũ thôi, chứ loại mới cao cấp bây giờ an ninh, tiện ích, nói chung em vote căn hộ

Hạng B1
13/5/15
96
4
18
47
Căn hộ giờ mà bất tiện thì có lẽ bác đang xem mấy căn cũ thôi, chứ loại mới cao cấp bây giờ an ninh, tiện ích, nói chung em vote căn hộ
mua căn hộ giờ cũng phải xem xét kỹ càng, chứ không có rẻ mà mua xong thì giấy tờ không ổn, chủ đầu tư xây nhà không có chất lượng... hay những bất ổn khác ảnh hưởng nhiều lắm

Hạng B1
1/5/15
69
93
18
Mua căn hộ bác chú ý: giao thông > tiện ích nội khu > giá.

Nhiều tiện ích mà xa chỗ làm ăn, đi lại thường xuyên sẽ rất ngán. Đi lại thuận tiện mà tiện ích nội khu bèo bọt thì mua nhà trệt sướng hơn. Mua chung cư là mua giá trị cả khu cộng hưởng.

Hai cái giao thông và tiện ích đều "đỉnh" mà giá $2,000/m2 thì.. thôi.

Tập Lái
14/5/15
3
4
3
38
mua căn hộ giờ cũng phải xem xét kỹ càng, chứ không có rẻ mà mua xong thì giấy tờ không ổn, chủ đầu tư xây nhà không có chất lượng... hay những bất ổn khác ảnh hưởng nhiều lắm

Mua thì pải xem chủ đầu tư là ai chứ. Lưa anh nào uy tín cho yên tâm.

Status
Không mở trả lời sau này.