Hạng B2
31/5/08
252
0
0
RE: Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Trích đoạn: mrbig.vn

xin chào cả nhà, em là Minh Đại người được anh Linh nhờ thiết kế logo cho SFC, hiện h em đang lên ý tưởng sau khi hoàn thành em sẽ up lên cho các bác bình luận nhé. thanks!

mrbig.vn làm vụ logo nhanh nhanh nhé. Chịu khó sinh hoạt với SFC nhiều thứ hay lém đó.

Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site

day la logo cua SFC, moi nguoi xem the nao nhe: [link]http://i51.photobucket.com/albums/f358/minhdai1982/logo/SFC_logo.jpg[/link]
Neu co y tuong hay hon xin dong gop. thanks!

Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site

day la logo cua SFC, moi nguoi hay click vao duong link---->[link]http://i51.photobucket.com/albums/f358/minhdai1982/logo/SFC_logo.jpg[/link]
Neu co y tuong hay hon xin dong gop nhe. thanks!

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

:D:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Kể ra thì cũng được đấy bác,em nghĩ là cho nó bay bướm thêm chút đi, sẽ ổn hơn!

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Trích đoạn: cosboy

Kể ra thì cũng được đấy bác,em nghĩ là cho nó bay bướm thêm chút đi, sẽ ổn hơn!

Điểm nhấn của thiết kế SF là mềm mại nhưng mạnh mẽ, logo có nên tạo theo phong cách này ko các bác nhỉ

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

em thấy cũng chưa có điểm gì đặc biệt lắm, cái ý tưởng hình chữ "S" theo bản đồ VN rất hay đấy chứ mong bác mr big xem thế nào thiết kế chữ "S" độc đáo và có cái gì đó có bản sắc và thú vị hơn được không ạ.

Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site

neu chieu long tat ca cac bac thi chac em ko lam noi, nhung thiet ke logo luon dua tren nhung yeu to : 1.don gian nhung la su luoc gian cua nhieu su phuc tap chu ko don dieu, 2. de nho, bat ky ai nhin mot cai la co the nho ngay vi logo duoc dua ve nhung hinh co ban va mau sac de hai long voi nhieu nguoi.3. toat len duoc noi dung va tinh chat cong viec cua phia doi tac.
Day la 3 tieu quan trong nhat, ngoai ra con nhieu yeu to khac nua nhung chung ta la Club nen 2 tieu chi dau la quan trong hon ca
Neu ko tin cac anh cac chi cac ban thu xem cac logo co thuong hieu tren TG ma xem, rat don gian nhung cuc ky tinh te.
Su don gian luc dau rat de gay cho cac ban su that vong nhung cang ngam cang thay vua mat thi do la su thanh cong cua logo. Nguoc lai su ruom ra cau ky, loe loet luon dem lai cho ban su bat ngo voi cai nhin dau tien nhung rat de chan theo thoi gian.

Rat mong su dong gop cua moi nguoi !

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: mrbig.vn

neu chieu long tat ca cac bac thi chac em ko lam noi, nhung thiet ke logo luon dua tren nhung yeu to : 1.don gian nhung la su luoc gian cua nhieu su phuc tap chu ko don dieu, 2. de nho, bat ky ai nhin mot cai la co the nho ngay vi logo duoc dua ve nhung hinh co ban va mau sac de hai long voi nhieu nguoi.3. toat len duoc noi dung va tinh chat cong viec cua phia doi tac.
Day la 3 tieu quan trong nhat, ngoai ra con nhieu yeu to khac nua nhung chung ta la Club nen 2 tieu chi dau la quan trong hon ca
Neu ko tin cac anh cac chi cac ban thu xem cac logo co thuong hieu tren TG ma xem, rat don gian nhung cuc ky tinh te.
Su don gian luc dau rat de gay cho cac ban su that vong nhung cang ngam cang thay vua mat thi do la su thanh cong cua logo. Nguoc lai su ruom ra cau ky, loe loet luon dem lai cho ban su bat ngo voi cai nhin dau tien nhung rat de chan theo thoi gian.

Rat mong su dong gop cua moi nguoi !

Cám ơn Mr. Big đã đưa ra một mẫu logo để anh em đóng góp. Mình đồng ý với bác là logo cho một câu lạc bộ oto nên giản dị và dễ nhớ. Tuy nhiên, tôi có một vài ý kiến xây dựng sau:

1. Bác có thể thiết kế thêm 3-4 mẫu nữa để anh em dễ so sánh và đóng góp ý kiến.
2. Trong thiết kế logo không nên sử dụng quá nhiều màu nhưng cũng không nên hạn chế ít màu quá. Do vậy, bác có thể sử dụng thêm một vài màu (tối đa 3 màu trên một logo) để tạo cho Logo được nỗi hơn một chút. Nếu để màu này, mình e là sẽ khó nhận ra nếu dán lên xe màu bạc hoặc màu sáng.
3. Vạch ngang ở giữa có nhất thiết phải kéo dài suốt cả 3 chữ cái không?

Một lần nữa cám ơn bác.

Last edited by a moderator: