Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
hoangvt nói:
Em vừa mới nhận con Livina sáng nay. Sau khi đi vòng vèo trong thành phố em thấy có 1 số nhược điểm sau:
1, cái nhược điểm đầu tiên và cũng là nhược điểm ức chế nhất là ngồi lái xe có cảm giác bị ù tai. Nếu em mở cửa sổ thì không sao, tuy nhiên khi đóng hết cửa vào thì có cảm giác bị ù tai như là khi ngồi trên máy bay lúc cất cánh vậy, tất nhiên là ở mức độ nhẹ hơn.
2,khi bật điều hòa lên, thỉnh thoảng nghe thấy tiếng "xèo xèo" luân chuyển gas gì đó, cái này tuy kêu không to và cũng không kêu liên tục tuy nhiên em thấy các xe khác không bị như vậy...

Không biết có cách nào khắc phục 2 nhược điểm này không các cụ nhỉ?
Dễ mà:cool: Chỉ cần mở hết cửa sổ và tắt máy lạnh là ok ngây mà[/:)]

Hạng B2
20/4/11
184
0
16
Nhược điểm 1 : các bác ở đây cũng đã nói có thể là do cách âm khá tốt.
Nhược điểm 2 : trước khi đề pa bác tắt điều hòa,đề pa xong rồi mở thì sẽ k nghe nữa đâu ạh.
Vài dòng chia sẻ cùng các bác.Thân

Hạng C
5/1/07
981
394
63
53
FiestaSG nói:
Tay lai xe nay hoi nang,cam giac lai hoi nham chan
Chiếc này mà tay lái nặng thì không biết chiếc nào nhẹ đối với bác này! Bác thử lái MIT sẽ biết, tuy nhiên nhẹ hay nặng thì tuỳ từng người thích. Chạy tốc độ cao mà tay lái nặng thì rất ổn định và cảm giác an toàn.

E mới vừa lấy Nissan Grand Livina và cũng đã nghe tiếng xè xè xè này, đúng là tiếng xè xè này lớn hơn cả tiếng máy đó các bác. Ngồi trong xe thì nghe rõ 2 tiếng, 1 là tiếng gió lạnh đc thổi ra từ 4 hốc lạnh, và 1 tiếng xè xè xè này nữa. Đây đúng là lỗi về máy lạnh hoặc tiếng sôi của khí Gas lạnh đc phun ra từ van tiết lưu phun vào dàn lạnh. Không biết có phải chiếc nào cũng bị như thế hay không nữa.
Mai e sẽ đem xe lên Nissan để kiểm tra nếu đây không phải là lỗi của xe nissan thì đúng là có vấn. Cần suy nghĩ nếu chấp nhận dc tiếng xe xe này thì mua còn ko thì đừng mua.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/12/11
45
0
0
45
Chúc mừng bác Jambon lấy xe mới.
Em cũng cảm nhận là con Livina tay lái khá nhẹ, vóc dáng nhỏ gọn và thấp phù hợp đi gia đình trong phố nhưng theo em thì nếu đi tốc độ cao thì tay lái nặng hơn sẽ cho cảm giác lái tốt hơn, xe đằm hơn.

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Tôi thấy chạy GL phần máy móc, điều khiển/vận hành khá ổn, êm mượt. Tuy nhiên trong phạm vi "nhược điểm..." ở thread này tôi xin nêu ra 2 điểm góp ý, mong các bác Nissan khắc phục cho GL hoặc tư vấn cách khắc phục cho những người sử dụng như tôi:
1. Mở nắp capô lên, các bác sẽ thấy phần 2 phuộc trước được bắt bằng 2 con bulông, khác với các mẫu xe khác, GL không có nắp cao su hay nhựa che kín 2 con bu lông này. Ngay phía trên là phần thoát nước từ kính/gạt nước chảy xuông đúng khe lõm của 2 con bu lông này. Do vậy bulông rất dễ bị gỉ sét. Xe tôi chạy chưa được 1 năm mà đã bị gỉ sét đen thui, phải bôi mỡ bò định kỳ để hạn chế tình trạng han gỉ.
Các bác nếu có nắp cao su/nhựa chế để che được như các loại xe khác thì thông báo nhé
2. Chắn bùn theo xe GL có vẻ không thiết kế chuẩn lắm, bùn vẫn bắn rất nhiều vào thành xe nhất là phía đuôi xe. Không biết có loại chắn bùn nào to và dài hơn một chút để hạn chế tình trạng này.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Hì hì , mẫu xe nào mà không có nhược điểm , Roll cũng có mà : quá đắt , mình mua, mình thích là được . Innova luôn bị chê mỏng vỏ, lắc xe , lỗi đầy ra mà vẫn bán ào ào , Livina cũng rất tốt nhưng do sinh sau đẻ muộn nên bị chê bai bởi những người đã mua các xe khác do muốn nói rằng xe mình đã mua ( hay lỡ mua ) là số 1 , thật ra họ có làm chủ được nhiều loại xe đâu mà biết , mà muốn cảm nhận 1 con xe , như 1 bà vợ , cần có thời gian chứ cứ leo lên rồi xuống thì chả phán được gì , chẳng qua nói cho vui ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/10
494
4
0
aaw nói:
Hì hì , mẫu xe nào mà không có nhược điểm , Roll cũng có mà : quá đắt , mình mua, mình thích là được . Innova luôn bị chê mỏng vỏ, lắc xe , lỗi đầy ra mà vẫn bán ào ào , Livina cũng rất tốt nhưng do sinh sau đẻ muộn nên bị chê bai bởi những người đã mua các xe khác do muốn nói rằng xe mình đã mua ( hay lỡ mua ) là số 1 , thật ra họ có làm chủ được nhiều loại xe đâu mà biết , mà muốn cảm nhận 1 con xe , như 1 bà vợ , cần có thời gian chứ cứ leo lên rồi xuống thì chả phán được gì , chẳng qua nói cho vui ...
Bác này nói chí phải. Vote cho bác +1

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Vay co giai phap nao khac phuc khong cac bac. toi can tu van ve giai phap khac phuc nhuoc diem chu khong yeu cau su hoan hao trong thiet ke va che tao.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
Tin vui. Bác Jambon đã khắc phục ok:

jambon nói:
Hôm nay e lên đại lý nissan kiểm tra tiếng xèo xèo này thì đc ky thuạt cho biet la do thiếu gas và van tiết lưu đặt bên trong nên nghe hơn lớn. Sau khi đc nạp đầy gas lại thì tiếng kêu đã hết (có lắng nghe đc thì cũng rất nhỏ).
E rất hài lòng với chiếc xe này!
http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=4168142