Thảo Luận Nismo 350z

Hạng B2
16/4/10
332
1
0
Em tháo Airbag hai bên ra luôn mấy bác, đam mê vậy nhưng an toàn phải trên hết bác Hiraku, ít bửa em mua bộ ghế với dây belts đua để cho chắc ăn nhưng chắc cũng phải dùng dây belts nguyên bản để qua mặt mấy ông cảnh sát

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.293
113
Sao xe độ lại thường thay vô lăng vậy bác? Bác thay vô lăng lái có thấy khác biệt gì nhiều ko? Sau này gắn vô lăng cũ + túi khí lại được ko bác?

Hạng B2
16/4/10
332
1
0
TKM nói:
Sao xe độ lại thường thay vô lăng vậy bác? Bác thay vô lăng lái có thấy khác biệt gì nhiều ko? Sau này gắn vô lăng cũ + túi khí lại được ko bác?
Khác biệt thì cũng ko nhiều lắm bác nhưng cũng có điều hay của nó:
Thứ nhất: ở trên đường đua nếu có đụng chạm gì nhẹ thì túi khí cũng ko nổ ra (tại vì đâu có túi khí đâu mà nổ :D)
Thứ hai: Ngừa ăn trộm xe, em đi đâu cũng xách ra bỏ vô vỏ của bà cả cho yên tâm

Thứ ba: cái vô lăng này cầm ko trơn và nhỏ hơn vô lăng của nguyên bản của hãng nên khi cua nó vừa tay mình hơn, cảm giác tự tin hơn
Nếu sau này bác ko dùng nữa gắn vô lăng cũ và túi khí lại vẫn bình thường, ko có gì hết.

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Ôi xe của bác tuned toàn hàng hiệu, khi nào rãnh bác quay một cái clip exhaust sound của em nó cho anh em nghe thử nhé, với lại bác có dùng qua exhaust của Greddy chưa? Nghe cũng phê lắm đó.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/3/08
860
4
18
cái đầu dvd của bác nó lồi lên nhìn kỳ quá ,ở dưới lại trống trơn,sao không đậy lại hả bác ?

Hạng B2
16/4/10
332
1
0
@Brabus: Dạ, khi nào em rãnh em sẽ quay cái clip cho các bác nghe thử. Em cũng nghe cái exhaust của Greddy rồi nhưng em ko thích cái tip của nó khi gắn vào xe, nó nhìn sao sao đó, em cũng đang định đổi cái exhaust khác, cái Injen của em nghe lớn quá, chịu hết nổi rồi bác.
@Cuminv12 em cũng ko biết tại sao nó lồi ra nữa, chắc để vậy cho cái màn hình nó ra vô dễ hơn, ở phía dưới nó trống trơn tại vì thiếu cái máy điện tử báo boost của turbo, nhưng em cũng đang dự định thay lại cái đầu DVD double din rồi gắn thêm cái màn hình chổ cái nắm đậy cho các camera phía sau

Hạng C
20/3/08
860
4
18
Nismo350z nói:
@Brabus: Dạ, khi nào em rãnh em sẽ quay cái clip cho các bác nghe thử. Em cũng nghe cái exhaust của Greddy rồi nhưng em ko thích cái tip của nó khi gắn vào xe, nó nhìn sao sao đó, em cũng đang định đổi cái exhaust khác, cái Injen của em nghe lớn quá, chịu hết nổi rồi bác.
@Cuminv12 em cũng ko biết tại sao nó lồi ra nữa, chắc để vậy cho cái màn hình nó <span style=""color: #ff6600;"">ra vô</span> dễ hơn, ở phía dưới nó trống trơn tại vì thiếu cái máy điện tử báo boost của turbo, nhưng em cũng đang dự định thay lại cái đầu DVD double din rồi gắn thêm cái màn hình chổ cái nắm đậy cho <span style=""color: #993300;"">các</span> camera phía sau
vậy là bác khi de vào chuồng phải xào di xào lại mấy lần là cái màn hình nó cũng thò ra thụt vào hả bác,còn xe bác có bao nhiêu camera:cool:

Hạng B2
16/4/10
332
1
0
CUMINV12 nói:
Nismo350z nói:
@Cuminv12 em cũng ko biết tại sao nó lồi ra nữa, chắc để vậy cho cái màn hình nó <span style=""color: #ff6600;"">ra vô</span> dễ hơn, ở phía dưới nó trống trơn tại vì thiếu cái máy điện tử báo boost của turbo, nhưng em cũng đang dự định thay lại cái đầu DVD double din rồi gắn thêm cái màn hình chổ cái nắm đậy cho <span style=""color: #993300;"">các</span> camera phía sau
vậy là bác khi de vào chuồng phải xào di xào lại mấy lần là cái màn hình nó cũng thò ra thụt vào hả bác,còn xe bác có bao nhiêu camera:cool:

Em chỉ gắn 1 cái thôi bác nhưng lúc thay cái bản số bằng sợi cacbon, em hổng giám khoan vào nên bây giờ còn nằm ở trong garage, hổng biết phải gắn vào chổ nào cho dể thấy đây. Cái màn hình nó ko có thò ra thụt vào đâu bác (chỉ có khi tắt máy xe thôi), còn ko thì nếu bác muốn thì bác mở nó ra, hổng muốn thì đóng lại như cái CD player thôi