Thảo Luận nissan bluebird 92

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
RE: nissan bluebird 92

@b_asuka2004 : xe bác giống y con xe em, chả khác zì và cũng trùng với nhận xét về xe của bác luôn..... có điều sao chụp mâm trước lại khác thể nhẩy ! :D ko phải của nó rồi.[8D]

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

bề ngoài khỏang đời 90, ko biết có lên đời ko?

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

@cooky: Chiếc xe trên, căn cứ vào số Seri là đời 92 bác ợ[8D], loại này nếu đời 90 thì xe nhỏ gọn hơn và máy chỉ có 1.8 thôi;) cũng có 1 số xe là tay lái nghịch nhập từ Nhật và Hongkong sau đó chuyển đổi tay lái tại Samco.
Còn theo em được biết, thì năm 1992 toàn bộ lô xe Nissan Bluebird SE Saloon 2.0 này nhập tại cảng Hải phòng; sau đó chỉ phân phối cho các cơ quan Nhà nước với giá là 32.800 U$ (trong hồ sơ cũ xe em còn lưu) và không bán cho tư nhân bên ngoài ; với các màu : Lông chuột, xanh tiger, xám bạc, trắng và đỏ boọcđô):) xe mẫu này sau năm 92 ngừng sx và chỉ sx loại xe "sss"...

Hạng B2
19/6/07
359
3
18
Hà Nội
360.yahoo.com

Trích đoạn: Nissan

@cooky: Chiếc xe trên, căn cứ vào số Seri là đời 92 bác ợ[8D], loại này nếu đời 90 thì xe nhỏ gọn hơn và máy chỉ có 1.8 thôi;) cũng có 1 số xe là tay lái nghịch nhập từ Nhật và Hongkong sau đó chuyển đổi tay lái tại Samco.
Còn theo em được biết, thì năm 1992 toàn bộ lô xe Nissan Bluebird SE Saloon 2.0 này nhập tại cảng Hải phòng; sau đó chỉ phân phối cho các cơ quan Nhà nước với giá là 32.800 U$ (trong hồ sơ cũ xe em còn lưu) và không bán cho tư nhân bên ngoài ; với các màu : Lông chuột, xanh tiger, xám bạc, trắng và đỏ boọcđô):) xe mẫu này sau năm 92 ngừng sx và chỉ sx loại xe "sss"...

Bác nói đúng rồi.. xe em cũng trước biển 31A -XXXX về sau may mắn mua được trog cơ quan nhưng phải đổi thành biển trắng...

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

@b_asuka2004: Xe em lúc đầu cũng Đký biển số là 52N-XXXX của Cty sát chỗ em làm, nên mới biết tiểu sử xe nhiều - sau đó họ bán thanh lý lại (xe này cuốc chạy xa nhất là lúc nhận xe : phi từ HPG vào HCM)[8D].

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Giá 11K thì mắc quá. Xe này lại xe của chùa, chạy chắc ko biêt giử gìn như AE OS đâu!! Theo tui chỉ U150Tr VNĐ thui!

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Em nghĩ xe Nhà nước mua về sử dụng cho cty thì không phải xe chùa đâu bác ![8D] vì họ sẽ giao xe cho 1 tài xế lái giữ gìn và bảo quản; nếu xe mà có trục trặc gì là anh ta phải chịu trách nhiệm đới :D; Chỉ có cái là em nó chạy đã quá nhiều hay chưa thôi.[8D][8D] vì ta là người chọn mua xe cũ mờh.[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/3/08
52
0
6

Chào các bác, mình cũng vừa cưới vợ hai SE Saloon 2.0 đây. Hôm nào sẽ post hình hầu các bác. Mình cũng lấy đúng giá 11K mà ko dám trả chút nào vì em quá đẹp và bao nhiêu cắp mắt đang say sưa nhìn chòng chọc vào em nó nên mình không thể kìm hãm ... được nữa. Em nó màu xanh tiger, ghi trong sổ là đời 93, đồng hồ chỉ khoảng 113000, chủ trước là cựu giám đôc sở GTCC nên số xe cũng đẹp và nguồn gốc lại rõ ràng, tóm lại là biết mắc nhưng vẫn mua vì mình nhớ tới lời khuyên của anh em trên OS : thà mắc mà xe ngon còn hơn rẻ mà sửa hoài cũng vậy. Có thể sẽ có bác cho rằng mình ngu khi chấp nhận giá này, mình đành chịu vì đã tham khảo ý kiến của bác nissan, vhv,... và thấy là vẫn nằm trong giới hạn chấp nhận được khi so sánh với matiz hoặc lanos 02, hoặc camry 89 cũng khoảng đó thôi...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Nissan thì càng chạy càng thích,

Trích đoạn: Nissan

Bác Maiquang : sau 1 tuần chạy xe, bác có cảm thấy hài lòng không !?[8D] và có thể cho bọn em 1 vài cảm nhận con xe của bác...nhá !:)