Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Dạ em ko dám nói đến mấy bác Siêu OS member đâu. Rất sò-ri các Pác nhé.
Nhưng em cá là trong các bài ném đá thì nào cũng có bài của sale (hoặc liên quan) của hãng khác.
Ví dụ như... chỉ cần người chạy xe Honda, Ford, Mitsu, Huyndai, Kia... cũng có thể ném đá Nissan. Và đương nhiên những người thích hay đang chạy Nissan sẽ thấy "đau" rùi.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Vô tình kiểm tra lại IP của bác thì thấy .. nhiều nick khác. Không biết bác Niln có biết các nick, email của list sau không?:D và co nằm trong list sên Nissan k?

14692 2trung
[email protected] Truong Trung 05 01 2007 23:49:27 210.245.3.162
25005 erosyeufly
[email protected] Boong Binh 12 09 2007 14:32:13 210.245.3.162
54682 giacmohonda
[email protected] vu nam 26 04 2010 14:35:55 210.245.3.162
55452 niln
[email protected] Nguyễn Khiêm 20 05 2010 09:23:10 210.245.3.162
41662 part4vn
[email protected] Nguyen Phu 12 01 2009 11:43:18 210.245.3.162
16714 tdung05
[email protected] Tran Anh Dung 22 03 2007 13:22:15 210.245.3.162
43931 toanrobert
[email protected] vu toan 22 04 2009 07:59:57 210.245.3.162

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Bác tổng hợp giúp luôn giùm em 7 nick trên có tổng cộng bao nhiêu bài post rùi cái, post vào những đâu (Honda, Ford, Nissan,.. ) Mà có được nội dung thì càng tốt, để xem họ nói tốt hay xấu cho cái em Grand Livina này cái.
Thanks Pác nhiều.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Khiếp thật! ở đây bàn luận xe mà giống....! Đã bảo là cứ từ từ để thời gian đi rồi nhận xét. ^^.
Ps:
Đang có 1 em Nissan GT-R sản xuất 2008, đăng ký lần đầu 2009 , chạy 11.000km, màu trắng, biển số 52U-xxxx có bác nào quan tâm ko ah?

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
otosaigon nói:
emmaitre nói:
Ko biết ngoài HN thế nào chứ trong SG em gặp được đâu 2, 3 lần gì đó :cool: CHắc trong SG ko khoái em nó. Em cũng vậy

Ps: Có một điều ngạc nhiên là em làm dịch vụ cho xe em bên Cường Thanh thì thấy anh em bên đó rất nhã nhặn, lịch thiệp. Thế mà sales trên forum này phải nói là ghê gớm quá :mad: CÙng bán hàng cho 1 hãng mà sao khác nhau quá vậy nhỉ???!!!!

Việc thành công của mẫu xe cũng tùy thuộc vào sự đào tạo bài bản của hãng xe.. còn sale lôm côm thiếu đào tạo thì cũng phần nào tích cực đóng góp sự thất bại khi ra mắt mẫu xe nào đó.. :D

toàn cây đa cây đề đánh , chuyến này thì em GL chết chắc

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
kỳ này thớt Nissan hân hạnh đón tiếp bác Lơ vào ném đá

Hạng B1
26/9/06
73
0
6
Thái độ của sale Nis làm em có cảm giác là các bác ấy đều cùng ở làng Vũ Đại. Các bác tốt nhất là tránh xa cái thớt LVN này ra nhé, coi chừng bị ăn vạ đấy. Mãi chẳng bán được con nào sắp bị đuổi đến nơi rồi
. E chạy trước nhé

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
hino86 nói:
Khiếp thật! ở đây bàn luận xe mà giống....! Đã bảo là cứ từ từ để thời gian đi rồi nhận xét. ^^.
Ps:
Đang có 1 em Nissan GT-R sản xuất 2008, đăng ký lần đầu 2009 , chạy 11.000km, màu trắng, biển số 52U-xxxx có bác nào quan tâm ko ah?

Bác nên mừng đi ạ, ít ra là cũng biết Grand Livina có nhiều đối thủ quan tâm và lo sợ em Livina này sẽ chiêm mất một phần thị phần của mình nên mới 'tích cực' ném đá chém gió nhiều đến vậy, khách hàng nào quan tâm thật sự họ sẽ càng háo hức tìm hiểu ngoài thực tế bác ạ.

Lái thử là bước quan trọng trong quá trình mua xe. Một số xe có thể rất hấp dẫn trên báo, tờ rơi quảng cáo hay bảng thông số - nhưng việc cầm lái thực tế sẽ chỉ cho bạn thấy nhiều khi xe đó hoàn toàn không như bạn nghĩ và cũng chẳng phù hợp với nhu cầu của bạn hay gia đình.
Không ai muốn sẽ phát hiện một cái dở của xe sau khi mua. Hãy dành thời gian đến tận nơi tìm hiểu và lái thử chiếc xe bạn đang cân nhắc còn hơn sẽ phải hậm hực "sống chung với lũ" sau khi đặt bút ký mua xe - "bút sa gà chết"!
Khâu “test” xe vô cùng cần thiết và quan trọng. Hãy cố gắng tận dụng hết sức có thể, vì chiếc xe sẽ là một sự đầu tư lớn. Nếu bạn dùng xe đi làm thường xuyên, hãy đi thử ở các tốc độ khác nhau như khi đi trong thành phố đông đúc hay đi trên đường cao tốc. Nếu muốn mua một chiếc dã chiến cho địa hình hiểm trở, cố gắng tìm quãng đường nào đó để thử cho xe leo dốc. Nhớ kiểm tra kĩ phanh xe với một vài tình huống để thử độ an toàn, cho xe rẽ ở vài khúc ngoặt với tốc độ nhanh ( nhưng đừng quá nguy hiểm), một vài chỗ xóc nhỏ… Đó sẽ là những thử thách cho chiếc xe của bạn. Qua đó bạn có thể thấy nó có thật sự tốt hay không.​
Nhớ ngồi thử cả ghế sau nữa, vì biết đâu gia đình thân yêu của bạn không được thoải mái với thiết kế của chúng thì sao? Và một điều tối quan trọng, bạn không nên để những người bán xe làm mất tập trung bởi những lời quảng cáo của họ.
Cuối cùng là, thử xe cũng cần đến một chút bản năng và cảm giác của chính bạn nữa. Thử hỏi mình xem, khi xoay chìa khóa bạn có cảm thấy đây là chiếc xế mà bạn hàng mong đợi chưa?​
Sau khi thử xe bạn nên làm gì? Tiếp tục thử sang vài loại xe khác là ý kiến không tồi. Vì biết đâu bạn có thể bỏ lỡ chiếc xe thật sự của mình. Hơn nữa, lái nhiều xe cùng một lúc có thể giúp bạn phát hiện ra những sự khác biệt nhỏ nhất giữa chúng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/10/05
255
17
18
derick nói:
Lái thử là bước quan trọng trong quá trình mua xe. Một số xe có thể rất hấp dẫn trên báo, tờ rơi quảng cáo hay bảng thông số - nhưng việc cầm lái thực tế sẽ chỉ cho bạn thấy nhiều khi xe đó hoàn toàn không như bạn nghĩ và cũng chẳng phù hợp với nhu cầu của bạn hay gia đình.
Không ai muốn sẽ phát hiện một cái dở của xe sau khi mua. Hãy dành thời gian đến tận nơi tìm hiểu và lái thử chiếc xe bạn đang cân nhắc còn hơn sẽ phải hậm hực "sống chung với lũ" sau khi đặt bút ký mua xe - "bút sa gà chết"!
Khâu “test” xe vô cùng cần thiết và quan trọng. Hãy cố gắng tận dụng hết sức có thể, vì chiếc xe sẽ là một sự đầu tư lớn. Nếu bạn dùng xe đi làm thường xuyên, hãy đi thử ở các tốc độ khác nhau như khi đi trong thành phố đông đúc hay đi trên đường cao tốc. Nếu muốn mua một chiếc dã chiến cho địa hình hiểm trở, cố gắng tìm quãng đường nào đó để thử cho xe leo dốc. Nhớ kiểm tra kĩ phanh xe với một vài tình huống để thử độ an toàn, cho xe rẽ ở vài khúc ngoặt với tốc độ nhanh ( nhưng đừng quá nguy hiểm), một vài chỗ xóc nhỏ… Đó sẽ là những thử thách cho chiếc xe của bạn. Qua đó bạn có thể thấy nó có thật sự tốt hay không.​
Nhớ ngồi thử cả ghế sau nữa, vì biết đâu gia đình thân yêu của bạn không được thoải mái với thiết kế của chúng thì sao? Và một điều tối quan trọng, bạn không nên để những người bán xe làm mất tập trung bởi những lời quảng cáo của họ.
Cuối cùng là, thử xe cũng cần đến một chút bản năng và cảm giác của chính bạn nữa. Thử hỏi mình xem, khi xoay chìa khóa bạn có cảm thấy đây là chiếc xế mà bạn hàng mong đợi chưa?​
Sau khi thử xe bạn nên làm gì? Tiếp tục thử sang vài loại xe khác là ý kiến không tồi. Vì biết đâu bạn có thể bỏ lỡ chiếc xe thật sự của mình. Hơn nữa, lái nhiều xe cùng một lúc có thể giúp bạn phát hiện ra những sự khác biệt nhỏ nhất giữa chúng.

Em hoàn toàn đồng ý với phần bold của bác, sales toàn mấy ông quảng cáo vớ vẩn, cái cần thì ko có và ko nói được, toàn tập trung vào mấy thứ linh tinh :cool: Em mà là gđ Nissan em cho thôi việc hết mấy bố ba hoa ko đúng chỗ, đi đâu gây flame đấy :confused: