Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Bác độ vậy chói mắt xe đối điện, gây nguy hiểm lắm bác ơi
Xe ko độ gì mà đèn Zin khi lên pha cũng chói mắt xe khác
Quan trọng bác xài thế nào để ko ảnh hưởng xe khác thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe ko độ gì mà đèn Zin khi lên pha cũng chói mắt xe khác
Quan trọng bác xài thế nào để ko ảnh hưởng xe khác thôi.
Em bị mấy cái Led bar chiếu hoài, cũng thấy hơi ức chế bác ơi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Em bị mấy cái Led bar chiếu hoài, cũng thấy hơi ức chế bác ơi.
Chính xác. em rất ghét xe oto xe tải xe khách gắn mấy cái Led tăng sáng/Led bar/Thay led cho halogen dùng chóa thông dụng. Độ thì độ cho tới gương cầu pha cos chuẩn rồi gắn xenon hay led sáng hơn ok ko gây chói người khác. rẻ và đơn giản hơn thì thay bộ bi cầu pha cos cho đèn gầm với xenon hay led cũng cair thiện dc sáng mà ko gây khó chịu người khác

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Chính xác. em rất ghét xe oto xe tải xe khách gắn mấy cái Led tăng sáng/Led bar/Thay led cho halogen dùng chóa thông dụng. Độ thì độ cho tới gương cầu pha cos chuẩn rồi gắn xenon hay led sáng hơn ok ko gây chói người khác. rẻ và đơn giản hơn thì thay bộ bi cầu pha cos cho đèn gầm với xenon hay led cũng cair thiện dc sáng mà ko gây khó chịu người khác
Vậy khi mấy bộ bác nói giương pha lên có gây khó chịu xe khác ko

Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Vậy khi mấy bộ bác nói giương pha lên có gây khó chịu xe khác ko
Dạ, bác cứ thử ra đường xem mấy cái xe độ led bar led trợ sáng, hay thay led cho halogen ở chóa thường, để cos chói lòe cho người ngược chiều khỏi bàn, còn bật pha lên thì chói lòa khắp nơi cả 1 vùng không gian. Đèn chuẩn khi mở pha lên nó cũng có những góc chiếu nhất định chứ ko chiếu lòe như mấy cái led trợ sáng/led bar china hay Led thay dc vào chóa của halogen mà lại còn gắn ở các vị trí ko hợp lý trên đầu xe. Gương cầu có đường cắt và góc chiếu sáng rõ ràng cả cos và pha và vị trí phát sáng ở đầu xe cũng chuẩn sẽ ko tạo bóng mù và quầng sáng trong không gian. Còn việc sử dụng pha/cos nó lúc nào thuộc về ý thức,

• Like
Reactions: hino68
Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Bác zô trang này nhé

Facebook.com/saigonpickup
Tấm cos tấm pha của xe em
View attachment 1555694
View attachment 1555695
Sáng kiểu này khoe là chính à bác?
Đường TP thì có đèn đường. Đường nông thôn thì đèn theo xe đủ sáng rồi.
Còn muốn sáng hơn bác lên xenon hẳn hoi. Ánh sáng gom lại ko chói.
Bác nghỉ sao bật cái này chạy vào ban đêm, người đi ngược chiều chắc mù luôn.
Bác cân nhắc khi sử dụng

• Like
Reactions: hino68
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Dạ, bác cứ thử ra đường xem mấy cái xe độ led bar led trợ sáng, hay thay led cho halogen ở chóa thường, để cos chói lòe cho người ngược chiều khỏi bàn, còn bật pha lên thì chói lòa khắp nơi cả 1 vùng không gian. Đèn chuẩn khi mở pha lên nó cũng có những góc chiếu nhất định chứ ko chiếu lòe như mấy cái led trợ sáng/led bar china hay Led thay dc vào chóa của halogen mà lại còn gắn ở các vị trí ko hợp lý trên đầu xe. Gương cầu có đường cắt và góc chiếu sáng rõ ràng cả cos và pha và vị trí phát sáng ở đầu xe cũng chuẩn sẽ ko tạo bóng mù và quầng sáng trong không gian. Còn việc sử dụng pha/cos nó lúc nào thuộc về ý thức,
Bữa em cũng tính lên LED nhưng đúng là đi mấy lần gặp khó chịu quá nên hoàn toàn ko còn miếng ý định gắn khi nhu cầu ko tới (đèn này chỉ phù hợp xe 2 cầu, các bác offroad và hay đi rừng rẫy, chốn ít người, hoàn toàn ko có ý nghĩa gì với việc đem lại nguy hại cho xe ngược chiều trong đường phố)

Tập Lái
30/9/09
27
10
3
Xe em đứt mịa cái công tắc bấm kính phía sau bên phụ mà chả rảnh đem đi

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
đợt đăng kiểm vừa rồi, các bác đăng kiểm có mách em về hãng kiễm tra bánh sau, và kết quả là bể phốt cầu sau bên phụ => dầu chảy làm thắng không ăn. Hôm nay thủng lốp trước, lại phát hiện phuộc trước bên phụ xì dầu, haizz..... Lại phải vô hãng.

Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
đợt đăng kiểm vừa rồi, các bác đăng kiểm có mách em về hãng kiễm tra bánh sau, và kết quả là bể phốt cầu sau bên phụ => dầu chảy làm thắng không ăn. Hôm nay thủng lốp trước, lại phát hiện phuộc trước bên phụ xì dầu, haizz..... Lại phải vô hãng.
Mình cũng bị hỏng cây phuộc bên phụ . Bảo hành rùi hazz 1 cặp lun