Tập Lái
18/4/13
38
1
0
33
HCM City
Narava ngoại thất có thể nói là chuẩn nhất hiện nay trong các dòng pickup ở VN. Nhưng vụ cầu điện thì lại khiến nhiều người có máu offroad e dè.

Hạng B1
4/5/13
65
0
6
41
www.voxethanhlong.com
ferarri_8888 nói:
Narava ngoại thất có thể nói là chuẩn nhất hiện nay trong các dòng pickup ở VN. Nhưng vụ cầu điện thì lại khiến nhiều người có máu offroad e dè.

Ford Ranger , Colorado e thấy đều cầu điện mà bác . Cũng có vài bác offroad Os đã & đang sử dụng em Navara off đó thôi , chỉ nghe vụ côn gì mắc quá thôi mà :D

Tập Lái
18/4/13
38
1
0
33
HCM City
hehe. đúng là Ranger, Colorado và ngay cả New D-Max mới hiện nay đều sử dụng cầu điện hết bác ah. Nhưng theo e nghĩ các bác có máu offroad chắc sẽ chuộng cầu cơ hơn. Còn nếu về tổng thể ngoại thất em vẫn vote Navara.hehe

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
kysutach nói:
cầu điện lội nước dễ bị điên...
Nói thật, ko biết bạn có là kỹ sư thật ngoài đời ko, nhưng phát biểu như vậy thật hàm hồ và đầy cảm tính!

Tập Lái
18/4/13
38
1
0
33
HCM City
4x6 nói:
kysutach nói:
cầu điện lội nước dễ bị điên...
Nói thật, ko biết bạn có là kỹ sư thật ngoài đời ko, nhưng phát biểu như vậy thật hàm hồ và đầy cảm tính!
@ 4 x6 : E volka cho Bác. E là dân kỹ thuật, mấy năm trước e cũng làm thợ sửa từ oto đến xe cơ giới công trình. E còn chưa dám phán cầu điện dể điên nữa. cầu điện chỉ yêu cầu bác sử dụng và bảo dưỡng đúng định kỳ thôi là em nó bền.
Xe cơ giới công trình đúng nghĩa là con trâu cày luôn đó bác. Nó trầm mình trong nước cả tháng là chuyện bình thường. Vậy mà nó dám sử dụng hộp số, cầu hoàn toàn bằng điện 100% hết.
xu hướng hiện nay SUV và pick up đều sử dụng cầu điện. DMAX từ trước giờ sử dụng cầu điện hết vậy là mấy bác bên hội Offroad vẫn cày bừa tưng bừng đó bác:D