Hạng C
10/5/06
749
397
83
pm_hanoi nói:
sorry bác trước nhưng bác nói cảm giác lại và vận hành như nhau thì chưa chắc:
- Thứ nhất: Chỉ có bác nào đã sang thái lan chơi và lái thử thì đã biết Navara vì ở Việt Nam chưa có con nào. Trên hãng Nissan cũng chưa đưa xe xuống đại lý để lái thử
- Thứ 2: Triton chuyển cầu bằng cơ (Có cần gạt chuyển cầu). Tức là muốn chuyển số=> đỗ lại => Kịch...Kịch...kéo cần chuyển cầu tay. Còn bác nào muốn nhanh tí thì cũng phải chạy tầm dưói 10Km/H hãy vào cầu không là vỡ hộp số như chơi. Còn navara bác đang chạy <100km/h, muốn chuyển cầu => vặn nút đổi chuyển cầu=> Xong.
- Bác để 2 con: Navara và Triton cạnh nhau xem, Bò và Bê để cạnh nhau.

Giá con bò mắc hơn con bê
Thịt con bê ngon hơn con bò ( theo cảm nhận của riêng em) . :D:D
Do đó không phải ai cũng lựa chọn con bò.
Em thì đang nghía con bò, nhưng chỉ đang nghía thôi, vì hổng biết có tiền ăn thịt bò không nữa.:)

Tập Lái
23/11/10
5
0
0
Ý kiến của pác không phải không có lý. Nhưng con Bê vẫn là con của con Bò pác à. hổng tin khoảng cuối tuần sau Lh pác Ka sẽ rõ thôi các pác.
Sẵng tiện trả lời pác kia luôn, Nếu giá cả nó bằng M Triton thì không phải Nissan Navara rồi, chất lượng và giá cả đều hợp lý ---> giá trị sử dụng phụ thuộc vào nhu cầu của pác.
:)

Hạng F
5/3/05
8.717
74.998
113
đây
một khi đã quyết định gài cầu thì người ta cũng đã phải dừng lại vì lý do gì đó như chuẩn bị lội, sa lầy, vượt đường xấu... nên lấy cái việc so sánh gài cầu điện tử để so với cơ khí cho cái giá chênh lệch 100tr thì không thực dụng tí nào, ngoại trừ người mua quyết định chọn Triton hay Navara để đua sa mạc...

giá thế lại nối gót Grand Livina thôi, cái người cần thì không có (VN nghèo giá là cái cần trước), cái có chả mấy ai cần...

Tập Lái
3/12/10
8
0
1
một khi đã quyết định gài cầu thì người ta cũng đã phải dừng lại vì lý do gì đó như chuẩn bị lội, sa lầy, vượt đường xấu... nên lấy cái việc so sánh gài cầu điện tử để so với cơ khí cho cái giá chênh lệch 100tr thì không thực dụng tí nào, ngoại trừ người mua quyết định chọn Triton hay Navara để đua sa mạc...

giá thế lại nối gót Grand Livina thôi, cái người cần thì không có (VN nghèo giá là cái cần trước), cái có chả mấy ai cần...
He he! thê thì bác nên mua quạt nan thay cho quạt máy ở nhà bác nhé, dùng đèn dầu thay đèn điện cho nó khỏi phí.
Tất nhiên khi đường lầy lôi hoặc đèo dốc, người ta sẽ giảm tốc độ để chuyển cầu. nhưng hỏi bác là nếu bác nhỡ để xe đang chuyển động mà vào cầu thì cái nào nhanh hỏng hơn????

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
Các Bác cứ nóng nữa rồi, tiền nào của nấy chứ cứ nói giá cao hay thấp sao đặng!
Tùy nhu cầu và sở thích mọi người. Thông số kỹ thuật Navara vượt trội mà các Bác. Xe về có biển thì các Bác cứ thoải mái so sánh thôi mà. :D
Có Bác O.S.P.D đã đặt em rồi đó! (Vị khách đầu tiên
Cụ thể sau này Bác í lấy xe thì các Bác sẽ biết ngay đó mà)

Tập Lái
18/11/10
22
0
1
39
Chỗ em là đại lý của Nissan. Mới nhận được con bán tải Navara từ hãng về, trông đã lắm các cụ ah. Tranh thủ làm vài bô để các cụ cùng xem, đây là phiên bản bọn em bán ở Việt Nam:
[<font]

[<font]

[<font]

Xe được giao ngay trong tháng 12, cụ nào quan tâm thì cứ alo cho em:
Nissan Hà Đông
Mobile: 0904 906 007

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM
Em vừa vào Hà Đông xem 2 con Navara +Triton :
Xem con NA trước .OK
Tiếp sang Việt Hùng xem Triton lại thấy NA -Not OK ,ở điểm sau ,thiết kế ngoại thất & ngoại thất con NA quá cổ .Option con xe giá 640 triệu chả hơn được con GLX giá 500 triệu .em quyết luôn con GLS AT giá có 580 .Option đủ như bảng đồng hồ hiện các loại thông tin như la bàn,tiêu thụ nhiên liệu trung bình, nhiệt độ ngoài trời .Điều hòa tự động .thua mỗi cái cần gài cầu cơ .Để bỏ ra 640tr cho một con xe nguyên bản số MT  nội thất &580 cho con AT em chọn Triton.Số 60 Tr dư kia em gặp nhà Minh Giang độ tơi bời chả kém xe nhà bác Lơ.

Tập Lái
3/12/10
8
0
1
matiznew nói:
Xem con NA trước .OK
Tiếp sang Việt Hùng xem Triton lại thấy NA -Not OK ,ở điểm sau ,thiết kế ngoại thất & ngoại thất con NA quá cổ .Option con xe giá 640 triệu chả hơn được con GLX giá 500 triệu .em quyết luôn con GLS AT giá có 580 .Option đủ như bảng đồng hồ hiện các loại thông tin như la bàn,tiêu thụ nhiên liệu trung bình, nhiệt độ ngoài trời .Điều hòa tự động .thua mỗi cái cần gài cầu cơ .Để bỏ ra 640tr cho một con xe nguyên bản số MT  nội thất &580 cho con AT em chọn Triton.Số 60 Tr dư kia em gặp nhà Minh Giang độ tơi bời chả kém xe nhà bác Lơ.
Bác này nổ ghê, hà đông đã có NAVARA cho khách xem đâu mà xem. Kính các bác là khoảng 1 tuần nữa mới có xe thật cơ. Có nhõn 1 con trên hãng thôi.

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM
pm_hanoi nói:
matiznew nói:
Xem con NA trước .OK
Bác này nổ ghê, hà đông đã có NAVARA cho khách xem đâu mà xem. Kính các bác là khoảng 1 tuần nữa mới có xe thật cơ. Có nhõn 1 con trên hãng thôi.

Chính vì các bác Nissan Hà đông chào gọi điện thoại nhiều quá lên mò vào xem .Tới nơi chả có cái gì để thử ,toàn thử bằng mồm :mad:. Chán chê lái sang xem con xe 7 chỗ ế sưng xỉa .Bực mình chạy sang Việt Hùng được đồng chí Lân bố trí cho con Triton đỏ test quá phê luôn.