Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
Nissan4241 nói:
Số là em đang định bán con Teana 2.0 và mua con Hyundai Sontana 2010. Nhưng còn phân vân quá. Nhưng nhìn con Sontana 2010 nhìn đẹp quá mà giá cũng chấp nhận được. Về mặt thương hiệu thì con Sontana kém con Teana (vì Hyundai < Nissan) nhưng về chất lượng thì cũng chưa biết ah? Nhờ các pác cho vài lời khuyên nha. Nói thêm trang thiết bị nội thất của Sontana cũng dzữ lắm đó các pác./.

"Sống là không chờ đợi" Chơi đi bác! TEANA thì lịch lãm, Sontana thi trẻ trung..quan trọng là cảm giác lái của bác thế nào thôi! chơi xe thì phải lổ là chuyện đương nhiên....TEANA thì phút đề pa hơi yếu ...thật sự thấy sướng khi "kim đạt 80km" cho 1 lần nhấn "sport" thôi! còn Sontana thì k bít thế nào??

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.515
2.289
113
49
TP.HCM
Cả sonata và K5 đều khoàng 165 mã lực, hơn Teana chỉ 136 mã lực thôi. Nhưng cũng phải công nhận Teana dáng đẹp, hai em kia thì điệu đà hơn. Teana thì giá tốt nhất, mấy em kia toàn sấp sấp 49-50k thui.

Hạng B2
20/11/08
356
1
18
xe tầm trung giờ thì teana giá tốt nhất rồi, xứng với tầm tiền, còn huyndai thì bù lại bằng option khủng , Mấy Bác hàn xẻn làm xe oto càng ngày càng đẹp,option chóng mặt luôn, nhưng không biết về sau thế nào nữa, hy vọng được như mấy anh xe tải, xe ben 9X vẫn cày tốt.:D

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
Em đồng ý với Bác @xekovn1984@, tự dưng bán xe cũ lỗ 1 mớ, lại mua cái xe mới lỗ 1 mớ (Thuế TB) , mà Nissan xuống Hyundai, rồi sau này lỗ 1 mớ thiệt bự để lên cái cao cấp hả Bác? sao không để nissan chạy rồi sau "quất" 1 em đẳng cấp xứng tầm!
xekovn1984 nói:
Hơn có mấy món, ngoài đèn projector là thực sự có tác dụng còn ngoài ra chỉ có cho vui thui vậy mà bán TEANA để đổi SONATA
. Bán xe cũ lỗ 1 số tiền, mua xe mới lỗ thêm 1 mớ tiền, cộng thêm 10% trước bạ. Nếu đổi mà dư tiền còn suy nghĩ lại, đằng này mất 1 số tiền lớn mà từ NIS Nhật thành SO Hàn Quốc thì
. Chuyến đi buôn này bác chủ thớt lỗ to rùi
canadabuon nói:
em khuyên bác thật lòng là nên lấy sonata 2010 , trang bị cũng ko thua teana 2.0 nhưng nhìn mượt và trẻ , hơn teana 2.0 là có cửa sổ trời panorama , lẫy chuyển số trên vô lăng, đèn projector .

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Thực ra Sonata cũng rất được nếu bác chủ thớt chưa có xe. CÒn bán Teana mua SOnata thì đúng là bác đam mê quá, mà theo em cái Sonata chưa đáng để đam mê vậy, nhất là khi so sánh với con xe bác đang cưỡi ;)

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.294
113
hino86 nói:
Em đồng ý với Bác @xekovn1984@, tự dưng bán xe cũ lỗ 1 mớ, lại mua cái xe mới lỗ 1 mớ (Thuế TB) , mà Nissan xuống Hyundai, rồi sau này lỗ 1 mớ thiệt bự để lên cái cao cấp hả Bác? sao không để nissan chạy rồi sau "quất" 1 em đẳng cấp xứng tầm!
xekovn1984 nói:
Hơn có mấy món, ngoài đèn projector là thực sự có tác dụng còn ngoài ra chỉ có cho vui thui vậy mà bán TEANA để đổi SONATA
. Bán xe cũ lỗ 1 số tiền, mua xe mới lỗ thêm 1 mớ tiền, cộng thêm 10% trước bạ. Nếu đổi mà dư tiền còn suy nghĩ lại, đằng này mất 1 số tiền lớn mà từ NIS Nhật thành SO Hàn Quốc thì
canadabuon nói:
em khuyên bác thật lòng là nên lấy sonata 2010 , trang bị cũng ko thua teana 2.0 nhưng nhìn mượt và trẻ , hơn teana 2.0 là có cửa sổ trời panorama , lẫy chuyển số trên vô lăng, đèn projector .

Em thấy Sonata có thêm xenon (khoảng $700), mâm 17" (mua mâm & vỏ mới khoảng gần $2000), panorama (khoảng $1000), hệ thống chống trượt ESP (khoảng $1000) nhưng 2 cái sau thì ko thể gắn thêm được, nếu bác muốn cho lành thì em nghĩ bác nên mua Camry sẽ lành hơn.

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
TKM nói:
hino86 nói:
xekovn1984 nói:
canadabuon nói:

Em thấy Sonata có thêm xenon (khoảng $700), mâm 17" (mua mâm & vỏ mới khoảng gần $2000), panorama (khoảng $1000), hệ thống chống trượt ESP (khoảng $1000) nhưng 2 cái sau thì ko thể gắn thêm được, nếu bác muốn cho lành thì em nghĩ bác nên mua Camry sẽ lành hơn.

Hehe, Teana bị ném đá ghê nhỉ

Nếu thế em ko rõ Sonata có GPS, TV số, camera de và dvd 6 đĩa ko ;) Những chức năng này của Teana hoàn toàn sử dụng được ở VN rồi bác ạ.

Thích em nào cũng ok thôi nhưng ko nên cuồng tín. Theo em 2 xe giá trị ngang nhau tại thời điểm mua (chất lượng lâu dài thì chưa biết vì cả 2 còn mới), vì thế tốn 1 đống tiền để đổi từ Teana sang Sonata có vẻ ko hợp lý lắm. Nếu lên hẳn một cấp như Bim hay Mer thì nó đã khác. Đó là chưa kể thương hiệu Nissan (Nhật) vẫn hơn Hyundai (HQ).

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.294
113
Em cũng mê Teana lắm mà em chỉ thích bản 250XV thôi chứ bản TA hay TB đồ chơi hẻo quá, còn những chức năng bác nói ra khu An Dương Vương gắn thêm cũng ok mà bác. Thương hiệu HQ mà ráp tại HQ thì em thấy cũng bảo đảm hơn hàng Nhật ráp ở ĐL.