Hạng B2
1/11/11
212
0
0
35
phóng viên che biển chi ko biết, để cho người khác thấy, sau này gặp mà còn biết đường né, lỡ sau này chủ xe thèm ăn hủ tiếu hay các món khác

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
BMVbanhmiviet nói:
inspireGT nói:
đụng banh quán người ta luôn mà sao cái xe chả bị gì hết vậy ta ???:cool:
Thật đúng là một tình huống khó hiểu !
Cái quán phở HN nó không có cái gì cả chỉ có thùng nước lèo thôi, chứ chúng cái tường xe này móp nát đít liền.

Hạng B1
4/2/12
88
1
0
44
tp Hcm
www.facebook.com
Happy Car nói:
Em giả thuyết tình huống như thế này: khi lùi vào thì gặp gờ trên đường hoặc lề cao hơn đường làm cho xe bị đứng lại, khi đó cần đạp thêm ga để lấy trớn lùi tiếp. Chính tình huống này hay bị đạp lố ga và xe giật lùi mạnh. Tình huống này có thể xảy ra kể cả đối với tài non và tài già. Vì cảm giác khi đạp ga lùi không dễ nhận biết như đạp ga tới.
em cũng nghĩ như bác

Hạng B2
2/9/07
122
0
0
xe cần cẩu nói:
Happy Car nói:
Em giả thuyết tình huống như thế này: khi lùi vào thì gặp gờ trên đường hoặc lề cao hơn đường làm cho xe bị đứng lại, khi đó cần đạp thêm ga để lấy trớn lùi tiếp. Chính tình huống này hay bị đạp lố ga và xe giật lùi mạnh. Tình huống này có thể xảy ra kể cả đối với tài non và tài già. Vì cảm giác khi đạp ga lùi không dễ nhận biết như đạp ga tới.
em cũng nghĩ như bác
Cũng nhiều lần em gặp tình huống khi lùi xe gặp cục đá, gờ cao...phải nhấn ga mạnh hơn để qua chướng ngại vật khi lùi. Tuy nhiên, nếu lùi xe ngoài đường phải thật sự thận trọng và quan sát thật kỹ, kềm ga tốt.....ghét nhất các bà các cô gặp xe em đang bị tắt máy, hoặc lùi chậm 1 chút là la toáng lên "đi xe kỳ vậy, lẹ lên đi chứ...." :mad::mad::mad::mad: Ai nói gì mặc kệ đừng để phân tâm là được.

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
Robert_Thanh nói:
xe cần cẩu nói:
Happy Car nói:
em cũng nghĩ như bác
Cũng nhiều lần em gặp tình huống khi lùi xe gặp cục đá, gờ cao...phải nhấn ga mạnh hơn để qua chướng ngại vật khi lùi. Tuy nhiên, nếu lùi xe ngoài đường phải thật sự thận trọng và quan sát thật kỹ, kềm ga tốt.....ghét nhất các bà các cô gặp xe em đang bị tắt máy, hoặc lùi chậm 1 chút là la toáng lên "đi xe kỳ vậy, lẹ lên đi chứ...." :mad::mad::mad::mad: Ai nói gì mặc kệ đừng để phân tâm là được.
còn em chán nhất cảnh đang qua ngã 4 mà xe trước dừng lại ,thế là mình đậu ngay giữa ngã 4 . đèn xanh bật lên máy ông nội 2b chay qua không được chửi um sùm " mày có biết chạy xe không " . em chả thèm để ý bật nhạc to lên khỏi nghe gì hết :D

Hạng B2
2/9/07
122
0
0
inspireGT nói:
Robert_Thanh nói:
xe cần cẩu nói:
Happy Car nói:
em cũng nghĩ như bác
còn em chán nhất <span style=""color: #ff0000;"">cảnh đang qua ngã 4 mà xe trước dừng lại ,thế là mình đậu ngay giữa ngã 4 . đèn xanh bật lên máy ông nội 2b chay qua không được chửi um sùm</span> " mày có biết chạy xe không " . em chả thèm để ý bật nhạc to lên khỏi nghe gì hết :D

Cảnh nêu trên em hay gặp trên Điện Biên Phủ nè.....:D:D:D:D:D
Tuy nhiên, nếu em gặp cảnh đó thì cũng ráng dừng lại, chờ thêm 1 cái đèn xanh nữa bởi nếu lao lên gặp ngay cảnh như bác nói, góp phần kẹt xe thêm.....Xe dừng đằng sau bấm còi, kệ tía nó, ngon lên đi.....:D:D:D:D

Last edited by a moderator: