Tập Lái
21/5/08
14
0
1
41
Hehe bác tư vấn hay quá
e cưới vợ về thì phải chơi thôi mà k dùng bcs đâu nhé :D

Em mong muốn thớt của mình sẽ giúp ng VN hiểu rõ hơn về NISSAN TEANA và xem e nó là lựa chọn đúng đắn khi mún cưới vợ hiền, đẹp, sang mà lạ lại chiều chồng nữa.

Mong các bác hiểu tâm nguyện của e mà chia sẻ với ng VN về dòng xe này.

Thanks!!!

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
trandinhhoang nói:
TIỀN NÀO CỦA NẤY !!!
Tôi xin mách bảo kinh nghiệm vì đã được ngồi trên rất nhìu xe, nhập khẩu từ Nhật, Mỹ và ... Táiwặn
Mặc dù xe của Taiwan rất full option và siêu rẻ... nhưng có 1 vấn đề khi sử dụng SỐ TỰ ĐỘNG
Nếu có dịp, hãy chạy 1 đoạn ngắn : lùi hay chạy tới, số tự động sẽ kêu rẹt rẹt phía dưới gầm máy.
Xe Nhật và Mỹ thì tuyệt đối êm.
Hãy thử 1 lần rồi xem, má nhận k ra cho coi

chào bác em cũng đã cưới TEANA Dl đây bác em cũng làm thử như bác nói ko những đi 1 đoạn ngắn mà cả dài cả trung bình sory bác chứ bác phiến diện quá, DL xe như thế nào thì em ko biết nhưng NISSAN lắp ở DL chẳng lẽ chạy cái máy của DL , 1 hãng danh tiếng bao lâu nay chỉ vì rẻ vài đồng bạc mà nó làm thế sao. Nói thật là DL rẻ là vì nó là 2.0 thôi bác, nên nó rẻ hơn 2.5 nhiều là chuyện bình thường, chứ so ra 2.5 của DL cũng rẻ hơn 2.5 của JP có 1 chút thôi, vài dòng thiển ý có gì mong bác chỉ bảo, tiện thể bác có thể nói cho em biết bác đã chạy những loại nào của JP, US và DL với nhé

Tập Lái
10/10/09
3
0
0
Chào các bác, em là new member nhưng em rất hay vào OS đọc bài các bác viết từ lâu rồi. Em cũng mới cưới Teana 2.0 TW chạy thấy cũng ổn lắm cách âm đúng là hơn hẳn vợ cũ Mazda 6 của em nhiều thậm chí tương đương Cam 2.4 Mẽo của thằng bạn. Máy mặc dù là 2.0 nhưng cũng khá bốc tất nhiên khi vít ga thì tiếng nổ khá to do vòng tua lên nhanh để cõng xác nặng 1,5 tấn. Về hộp số thì không thấy tiếng kêu rẹt rẹt như bác gì đó nói. Để dịp nào có điều kiện thử xe nhật sẽ check xem có khác biệt gì không.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
em đang chạy Teana 250XV nhật, điều hoà tự động là có bác ạh, còn DVD và Rear view camera thì không, 6 túi khí xung quanh xe, khộng biết xe TW thế nào nhưng chất lượng của TW cũng không kém hàng Japan như bác car care valet nói , chắc bác chưa chạy nên cho nhận xét hơi chủ quan.

Hạng B2
5/1/08
125
0
0
BMW Convertible nói:
Với sự chênh lệch giữa 2.0DL và 2.5JP tới hơn 10k thì em thấy bản 2.0 DL như vậy là quá ổn so với cái giá của nó , bác nên múc em 2.0DL là ok, chúc bác mau có vợ hai nhé

Cái vụ chênh lệnh xe Teana 2k như bác nói thì em đã tìm hiểu rồi, kết quả là xe đó là 2.0 TA , bản này không có cảm biến tay nắm cửa, không có DVD nha bác. Xe bên em là 2.0 TB bác ợ:D

Hạng B2
13/4/07
109
0
16
so về công nghệ lắp ráp thì đúng là ko thể so sánh đài loan với nhật dc... nhưng nếu so sánh VN và đài loan thì công nghệ lắp ráp VN thua xa ( vì họ xài dây chuyền robot, còn VN xài dây chuyền bằng cơm):D... Xe đài loan còn nghe rẹt rẹt thì VN mình thì sao nhỉ??????

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
tuan217 nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn. Em năm nay mới 27t thôi, đang tính cưới vợ(vợ 4 bánh thôi nhé :D). Theo em nghĩ Teana rất đẹp và tiện nghi. Vì Nissan chưa phát triển thị trường VN thôi, em muốn cưới 1 e về lắm rồi. Các bác tư vấn cho e khi cưới vợ về thì nên tân trang những j nhỉ (vd: dám hay độ đèn, âm thanh j kô?). E ở Đà Nẵng các bác nhé, các bác có tư vấn thì giúp em chỗ mua xe uy tín vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Cám ơn các bác nhé!

Bác mua Teana alo em nhé!