TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.293
113
Re: Đối thủ Toyota Camry xuất hiện ...

Pinga nói:
nqkhanhn nói:
Xe pinga bọc nhung à? Ngồi mát lưng, êm đít lắm.
Em chưa đủ đẳng đi chiếc này bác ơi, :D
Hình bác lấy giống Nam Cali quá

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

nqkhanhn nói:
m.m nói:
wow ... modeo đẹp quá ... thằng bạn em chạy mondeo 2005 đến giờ gần 90k km chả bị gì ngoài thay thế các món cơ bản . nhưng sao mondeo ít người chạy quá nhỉ
Nếu chạy xe nhật thì chả phải thay gì, đó là lý do. J/k.
Em nói thật mấy người đi xe nhập khẩu nhật thì làm cái khỉ gì mà biết được là phải thay cái gì trong quá trình vận hành.;) Họ cứ để mà đi chứ cho tới lúc tèo linh kiện vì có đọc và hiểu được cuốn cẩm nang sử dụng đâu.:D 90K thì ngay cả lexus đã thay 1 mớ rồi bác ơi. Đồ nhật ít bị hư sản nhưng không phải là mãi mãi sẽ không hư bác ạ.
VD: Ai cũng bảo camry là bền vô địch. Có người tin quá và cléo thèm thay Đai cam để chạy miết tới 120 mấy K nó đứt phát tèo mie luôn 4 cây đên bể luôn 4 cái pittong. Đó là cái bền ngu ngốc trong nhận thức đó bác ạ.:D:D:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

nam khang nói:
Ford ra cái nào ở Việt Nam là chỉ nóng mấy hôm đầu, sau đó các hãng khác ra xe mới ép chìm luôn.@Richievn: Những cái one Ford có thêm vào chỉ làm đội giá.Nghe @Xe dap nói là sắp tới chỉ bán Transit & Everest :D:D Không hiểu sao bác Lơ lại khẳng định Teana là đối thủ của Camry nhể? Chắc bác Lơ ít xem phim bộ HK? Em nhớ man mán muốn được coi là đối thủ thì hồ sơ & võ công phải tương đương. Trước kia, hình như bác Lơ cũng cam kết M6 là đối thủ của Camry, giờ thì sao nhể?

Phân khúc sedan hạng trung thì thằng nào cũng muốn là đối thủ của Camry? :)

Hạng D
9/5/09
3.410
16.364
113

@namkhang: cái này là có bài marketing luôn, còn tên gọi là gì thì để Kombat vào chém. Em chỉ gợi ý bác nhớ lúc Starbucks gần vô VN, đồng chí ĐLNV suốt ngày lên báo bảo là TN không sợ Starbucks ấy ah!

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

otosaigon nói:
nam khang nói:
Ford ra cái nào ở Việt Nam là chỉ nóng mấy hôm đầu, sau đó các hãng khác ra xe mới ép chìm luôn.@Richievn: Những cái one Ford có thêm vào chỉ làm đội giá.Nghe @Xe dap nói là sắp tới chỉ bán Transit & Everest :D:D Không hiểu sao bác Lơ lại khẳng định Teana là đối thủ của Camry nhể? Chắc bác Lơ ít xem phim bộ HK? Em nhớ man mán muốn được coi là đối thủ thì hồ sơ & võ công phải tương đương. Trước kia, hình như bác Lơ cũng cam kết M6 là đối thủ của Camry, giờ thì sao nhể?

Phân khúc sedan hạng trung thì thằng nào cũng muốn là đối thủ của Camry? :)
Bác lơ có 1giai đoạn chạy camry năm 2008. Vậy theo cá nhân bác thì thằng mà bác đang PR có đủ tầm cạch với nhau chưa?:D

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
28

có thời gian em gặp 52F 6422 lượn ở BH liên tục !

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Vậy mà nó chạy ầm ầm bên châu âu và khá hot đó cụ ơi. Chắc dân bên đó con mắt thẩm mỹ kém hơn bác đây rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

em đã chạy teana nhật 2.5 đầu tiên tại SG , cảm nhận là camry VN không có 1 cái cửa nào để so , kể cả cửa mình .
còn việc chọn xe tại VN là do tập tính của người tiêu dùng VN , hội chứng đám đông , giống như kiểu 1 anh trùm bán hàng đa cấp rao giảng thấm vào vỏ não ít nếp nhăn của môn đệ
khẳng định là bằng giá nhau teana đạp camry lòi phèo, em chọn teana nhập .