Thảo Luận Nissan X-Trail

Tập Lái
30/6/16
10
2
3
45
kiemtraxe.timxeoto.com
Chào các bạn! Tôi đang quan tâm đến con X-Trail mà một vài người bạn rất khen. Nếu các bạn có thông tin gì về xe này, vui lòng góp ý. Cám ơn nhiều.
Cụ có thể tham khảo đánh giá Nissan 2016 tại đây nhé, theo em thì con này hơn nhiều so với Honda CRV và Mazda CX5 chỉ chưa biết lúc về showroom giá rổ là bao nhiêu thôi cụ ạ
http://timxeoto.com/danh-gia-xe/623...t?-Co-cua-nao-cho-Honda-CRV.-Mazda-CX-5..html

Tập Lái
30/6/16
10
2
3
45
kiemtraxe.timxeoto.com
ccon này hay anh ạ.nội thất tập trung cao.Xe mỹ mà ăn uống cũng BT,theo tôi thì con này là SUV cấp thấp của nissan,nhưng hơn khối thằng.VD:Santa Fe,Everest và Captiva.nhưng mà cái màn hình hiển thị km,vòng tua..v...v...lại nằm ở giữa khiến cho người lái rộng tầm quan sát nhưng hơi khó nhìn(thỉnh thoang lại phải quay ra xem hết xăng chưa).Còn em nói con này là SUV cấp thấp vì nhìn nó không mạnh,cứng dáng và đàn ông cho lắm.chứ xe nissan tại VN thì ngang hàng với toyota đấy bác ạ.theo em thì bác chẳng đào đâu đc con nào giá 50 ngàn bằng con này đâu,nhưng nếu mua bản 70 ngàn thì nên mua PRADO hơn
Giờ em Nissan X-trai 2016 nó tốt hơn và đẹp trai hơn xưa rồi cụ ạ :D
http://timxeoto.com/danh-gia-xe/623...t?-Co-cua-nao-cho-Honda-CRV.-Mazda-CX-5..html

Hạng B2
27/1/16
101
91
28
49
Q7 thì xem và thử em này ở đâu vậy các bác? Em đang quan tâm ẻm

Tập Lái
28/8/14
4
5
3
34
bác lại ném đá em rồi.Em chỉ chưa lái santa Fe thôi,còn ngồi cạnh và ngồi sau thì em ngồi chán rồ bác ạ(thông báo cho bác đẳng cấp pro biết là em cũng mới thi bằng B2 hôm qua thôi,còn con santa fe thì xe thằng bạn em chơi tennis với em có cả thằng này và 1 thằng S65 AMG cơ ạ)bác đừng coi thường em.bác có dám thi đua xe với m với quốc lộ 1A ko ạ.em chấp bác camry luôn.em chơi Cefiro đời 92 chobác ngửi khói luôn!
Bác chủ nhà mình chạy Cefiro ah bác
Cần tư vấn về phụ tùng alo e nha bác
SĐT em - 0963.803.240
- Phụ tùng gầm máy Cefiro Model A31, Cefiro A32, A33
Nissan X-Trail

Nissan X-Trail

Nissan X-Trail

Hạng D
29/11/16
2.076
2.427
113
42
Chiếc này có hàng ghế thứ 2 được nâng lên cao --> cảm giác hơi chật đối với những người cao. Nâng cao cũng ko tăng tầm nhìn cho hàng ghế 2 là mấy

Hạng B2
23/11/16
415
536
93
38
mới vào nói 1 câu đem miniSUV so sánh với mid-SUV (Santa Fe) là ko ổn rùi. Chắc bác chưa chạy Santa Fe nhỉ ? FE , Cap , FT , CR-V thì chưa dám so sánh , như mang SF vào so sánh với X-T thì hơi bị ....
em cũng đang phân sao bác ý lại so sánh như vậy x - Trail so sánh với santefe thì khập khiễng quá so sánh sao đc

23/11/16
360
229
43
33
bác nói chuâ
Nissan X-Trail là xe Nhật bác ợ, không phải sản xuất tại Mỹ và thế hệ thứ I không được xuất qua thị trường Mỹ
"....nhưng mà cái màn hình hiển thị km,vòng tua..v...v...lại nằm ở giữa khiến cho người lái rộng tầm quan sát nhưng hơi khó nhìn(thỉnh thoang lại phải quay ra xem hết xăng chưa)...".=> Chắc bác đang nói về Nissan X-Trail thế hệ I (2001-2006) hả bác?!
Nissan X-Trail thế hệ thứ II thì màn hình hiển thị lại được trở về vị trí sau vô-lăng rồi bác ợ.

Thế hệ I với máy 2.5L cho công suất cực đại 134kw và Moment xoắn cực đại 240 Nm + lợi thế trọng lượng của xe lại nhẹ (khoản 1450kg) nên X-Trail vọt hơn, ngon hơn Honda CR-V(công suất cực đại: 118kw, môment xoắn cực đại 218 Nm), Toyota RAV-4(công suất cực đại 125 kw và moment xoắn cực đại 220 Nm), Ford Escape(công suất cực đại 103kw, moment xoắn cực đại 198 Nm),.... và ít ăn xăng (vì nhẹ xác hơn).
=> tuỳ theo tình trạng xe còn tốt không và giá cả hợp lý thì múc luôn bác ợi.

Ngoài ra X-Trail còn được trang bị nút gài 4x4, hoặc 2x4 hoặc Auto (mặt nhiên là 2x4 khi cần thì ECU sẻ gài 4x4 tự động => tiết kiệm xăng).[/QUOTE
bác nói chuẩn quá, đúng ý em muốn nói